Take a fresh look at your lifestyle.

८२ वर्षांची वधू आणि ३६ वर्षांचा वर.. अशी सुरू झाली त्यांची अनोखी प्रेमकहाणी

मुंबई : प्रेम ना वयोमर्यादा बघते ना समाजाच्या निर्बंधांपुढे आणि भीतीपुढे संपणारी भावना असते. जेव्हा तुम्ही एखाद्याच्या प्रेमात असता तेव्हा तुमच्या नजरेत त्या व्यक्तीशिवाय दुसरे कोणी नसते. त्याचे स्वरूप किंवा त्याच्यातील कोणतीही वाईट गोष्ट तुम्हाला वाईट वाटत नाही. त्यात वयातील अंतराचाही  काहीच फरक पडत नाही.

Advertisement

तुम्ही यापूर्वी प्रेमाची अशी अनेक प्रकरणे ऐकली असतील, ज्यामध्ये तुम्हाला ही जोडी एका नजरेत जुळत नसेल, पण त्यांचा लव्ह मॅच या सगळ्याच्या पलीकडे असेल. असेच एक प्रेम जगासाठी पुन्हा चर्चेचा विषय बनले आहे. एक 82 वर्षांची स्त्री 36 वर्षाच्या पुरुषाच्या प्रेमात पडली. त्यांचे प्रेम फुलले आणि दोघांनी लग्न करण्याचा निर्णय घेतला.

Advertisement

या दोन प्रेमिकांसाठी आपलं प्रेम लग्नाच्या मुक्कामापर्यंत नेणं सोपं नव्हतं. पण त्याने प्रत्येक आव्हानाला तोंड दिले. समाजाचे टोमणे ऐकले. त्यांचे लग्न झाले, पण हे न जुळणारे जोडपे त्यांचे वैवाहिक जीवन कसे घालवत आहेत? हे देखील जाणून घेण्यासारखे आहे. चला तर मग जाणून घेऊया 82 वर्षीय वधू आणि 36 वर्षीय वराची प्रेमकहाणी आणि लग्नातील अडथळे.

Advertisement

जेव्हा एका जोडप्याने ब्रिटनमध्ये लग्न केले तेव्हा ते संपूर्ण समाजात हेडलाइन बनले. वास्तविक, इजिप्तमधील रहिवासी असलेल्या मोहम्मद इब्राहिमने एका ब्रिटिश महिलेशी लग्न केले आहे. मोहम्मदला व्हिसा न मिळाल्याने लग्नानंतर दोघेही वेगळे राहत होते. पण नोव्हेंबरमध्ये मोहम्मदला व्हिसा मिळाल्यावर तो पत्नी आयरिस जोन्सकडे गेला. मात्र, या दोघांचे मिलन जगासाठी एक अद्भुत गोष्ट ठरली. कारण मोहम्मद 36 वर्षांचा आहे आणि त्याची पत्नी आयरिस ही 82 वर्षांची पेन्शनर वृद्ध महिला आहे.

Advertisement

लॉकडाऊन आणि व्हिसामुळे एकमेकांना भेटता येत नसल्याने दोघांनाही अनेक समस्यांना सामोरे जावे लागले. एकमेकांशी फोनवर बोलणे, मेसेज करण्याशिवाय त्यांच्याकडे दुसरा मार्ग नव्हता. पण मोहम्मदने व्हिसा मिळताच आयरिसला याबद्दल सांगितले तेव्हा ती आनंदाने रडू लागली. मोहम्मदच्या बाबतीतही असेच होते.

Advertisement

दोघांच्या या सुंदर प्रेमात वयात ४५ वर्षांचा फरक आहे. त्यामुळे दोघांनाही त्यांच्या नात्याबाबत सार्वजनिक प्रतिक्रिया आणि टीकेला सामोरे जावे लागले. एकप्रकारे, मोहम्मदला टोमणा मारला जातो की तो काही लोभात आयरिससोबत आहे, तर लोक वृद्धापकाळात आयरिसला प्रेम करण्यासाठी टोमणा मारतात. पण मोहम्मद स्वतः एक व्यापारी आहे. त्यांचा स्वतःचा बंगला आहे. कोणत्याही लोभापोटी किंवा एकमेकांचा फायदा घेत नसून प्रेमामुळे एकत्र आले आहेत.

Advertisement

यंदाच्या ख्रिसमसला आयरिस आणि मोहम्मद एकत्र येणार असल्याने दोघेही खूश आहेत. आयरीसला भीती होती की तिचा मुलगा, नातेवाईक किंवा मित्र तिला उत्सवात भेटणार नाहीत. ख्रिसमसला त्याला एकटे राहावे लागले. पण आता मोहम्मद त्यांच्यासोबत आहे. दोघेही एकत्र सण साजरा करणार आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply