Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

शेअर्स बाजार कोसळला..! भांडवली बाजाराची स्थिती जाणून घेण्यासाठी वाचा..

मुंबई : आठवड्याच्या पहिल्याच दिवशी शेअर बाजारात मोठी खळबळ झाली. गुंतवणुकदारांनी विक्रीचा धडाका लावल्याने ट्रेडिंगच्या पहिल्याच दिवशी सोमवारी (ता. 22) शेअर बाजारात मोठी घसरण झाल्याचे पाहायला मिळाले..

Advertisement

सेन्सेक्स 1170.12 अंकांनी घसरून 58465.89 वर बंद झाला,  तर त्याच वेळी निफ्टी 348.25 अंकांनी घसरून 17416.55 वर बंद झाला. आजच्या ट्रेडिंगमध्ये PSU बँक आणि रियल्टी यांना सर्वाधिक फटका बसला.

Advertisement

सेन्सेक्सने इंट्राडेमध्ये 1500 अंकांची घसरण केली, त्यानंतर निफ्टीने 17200 ची पातळी गाठली. मिड आणि स्मॉल कॅप इंडेक्समध्येही आज घसरण पाहायला मिळाली. बीएसई मिडकॅप इंडेक्स आज 2.54 टक्क्यांनी घसरला, दुसरीकडे, स्मॉल कॅप इंडेक्स 2.83 टक्क्यांनी घसरला.

Advertisement

लार्ज कॅप स्टॉक्सकडे पाहता, Hero Moto चा स्टॉक त्याच्या शिखरावरून 28% घसरला, तर Coal India चा स्टॉक त्याच्या शिखरावरून 26 % घसरला. त्याच वेळी टाटा स्टील (Tata Steel)मध्येही 23 % ने घसरण झाली. या व्यतिरिक्त,  Axis Bank 21%, BPCL 21% आणि Bajaj Auto 21%, Indusind 20%, Hindalco 20% आणि HCL Tech 19% घसरण झालेले स्टॉक होते.

Loading...
Advertisement

मिडकॅप शेअर्स
मिडकॅप शेअर्स बद्दल बोलायचे झाल्यास, Ujjivan Fin मध्ये 55% नी मोठी घसरण दिसली. त्याच वेळी, नंतर सर्वात मोठी घसरण PNB Housing मध्ये दिसून आली, जी त्याच्या शिखरापासून 51 % खाली आली. त्याच वेळी, Solara चा हिस्सा देखील 45 % ने कमकुवत झाला आहे.

Advertisement

शिवाय Auro Pharma मध्ये 42%, NMDC मध्ये 37%, Jubilant Ingrevia मध्ये 36% घसरण दिसली. दुसरीकडे, Nazara चा स्टॉक त्याच्या शिखरावरून 33% घसरला. Ceat चा स्टॉक 32% आणि IRCTC चा स्टॉक 31% घसरला.

Advertisement

सेन्सेक्स 68 अंकांनी वाढून 59,778 वर होता. मात्र, काही मिनिटांतच तो 500 हून जास्त पॉइंट्सनी तुटला होता. BSE ची मार्केट कॅप 258.92 लाख कोटी रुपयांवर घसरली. गुरुवारी ती 269.20 लाख कोटी रुपये होती. पेटीएमचा शेअर 16 टक्क्यांनी घसरून आज 1,291 रुपयांवर पोहोचला आहे. त्याची मार्केट कॅप 85 हजार कोटी रुपयांवर गेली आहे.

Advertisement

बाप रे..! पुलवामा हल्ल्यासाठी रसायनांची खरेदी अमेझाॅनवरुन.. तपासात धक्कादायक गोष्टी समोर..
मोठा दिलासा : कोवॅक्सिन घेणार्‍यांसाठी आता या युरोपीय देशात मिळणार प्रवेश.. क्वारंटाइनची समस्याही संपली

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply