Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

रिलेशनशिप : `या` पाच सवयींमुळे पती-पत्नीचे नाते हॊईल अधिक घट्ट .. जाणून घ्या

मुंबई : लग्न हे एक असे बंधन आहे, ज्यात मुलगा आणि मुलगी अग्नीला साक्षी मानून सात जन्म एकमेकांसोबत राहण्याचे वचन देतात. लग्नाच्या बंधनात केवळ दोन व्यक्तीच बांधल्या जात नाहीत तर त्यांच्या कुटुंबातील नातेसंबंधही एकमेकांशी बांधले जातात. त्यांच्या सवयी, त्यांचा स्वभाव, त्यांचे सुख, त्यांचे दु:ख हे सर्व एकमेकांशी बांधले जाते.

Advertisement

दोघांच्याही नव्या आयुष्याची सुरुवात होते. लग्नानंतर एकमेकांच्या सुखाची काळजी घेणे ही पती-पत्नी दोघांची जबाबदारी असते. आता त्यांना एकट्याचा विचार न करता दोघांचाही विचार करावा लागेल. बायकोला तिचा आनंद नवऱ्याच्या सवयींमध्ये मिळतो आणि नवऱ्याला बायकोच्या सवयींमध्ये त्याचा आनंद मिळतो. लग्नाचे बंधन पूर्णपणे विश्वासाच्या धाग्यावर आधारित आहे. पती-पत्नी दोघांनीही जोडीदारावर विश्वास ठेवला पाहिजे. चला जाणून घेऊया आदर्श पती-पत्नीच्या नात्यात कोणते गुण असावेत.

Advertisement

एकमेकांचा आदर करा : आदर कोणाला आवडत नाही? पती-पत्नीच्या नात्याचा विचार केला तर हा आदर एकमेकांबद्दल अधिक असायला हवा. तुमचा जोडीदार पैसा, शिक्षण, गुणवत्ता किंवा नोकरीत तुमच्यापेक्षा कमी असला तरीही तुम्ही त्याच्या चांगल्या गोष्टींसाठी त्याचा आदर करता. तुम्ही एकमेकांचे जीवनसाथी आहात ते पुरेसे आहे. त्यामुळे आदर्श पती-पत्नीच्या नात्यात एकमेकांबद्दल आदर असायला हवा.

Advertisement

जोडीदारावर प्रेम करा : पती-पत्नीच्या नात्यातील सर्वात महत्त्वाची गोष्ट म्हणजे एकमेकांवर प्रेम करणे. तुमच्या जोडीदाराच्या बाह्य स्वरूपाकडे दुर्लक्ष करा आणि त्याच्या आंतरिक सौंदर्यावर प्रेम करा. जेव्हा तुम्ही तुमच्या जोडीदारावर कोणत्याही स्वार्थाशिवाय प्रेम कराल तेव्हाच तुमचे नाते एक परिपूर्ण नाते बनेल.

Loading...
Advertisement

जोडीदाराच्या इच्छेला महत्त्व द्या : पती-पत्नीने नेहमी एकमेकांच्या इच्छेचा आदर केला पाहिजे. तुम्ही कोणतेही काम करणार असाल तर तुमच्या जोडीदाराची संमती अवश्य घ्या. पती-पत्नीच्या नात्यात संयम खूप महत्त्वाचा आहे.

Advertisement

चुकांकडे दुर्लक्ष करा : चूक कितीही मोठी असली तरी? कठीण परिस्थितीतही तुम्ही तुमच्या जोडीदाराला दोष न देता त्याच्या पाठीशी उभे राहिलात तर तुम्ही ऑर्डर पार्टनर आहात. त्या वेळी स्वत: ला ठेवा आणि जर ती चूक तुमची असेल तर तुम्ही काय कराल? तुम्ही तुमच्या जोडीदाराकडून काय अपेक्षा करता? तुमच्या जोडीदाराची चूक माफ करा आणि ती सुधारण्यासाठी पुढाकार घ्या.

Advertisement

एकमेकांना मदत करा : पती-पत्नीच्या आदर्श नातेसंबंधात आदर, आपुलकी आणि सहकार्याची भावना असली पाहिजे. जोडीदाराच्या स्वभावाचा आदर करा. जर पती-पत्नीने आपल्या इच्छा एकमेकांवर न लादता समान दर्जा दिला तर तुम्ही एक आदर्श जीवनसाथी आहात. एकमेकांच्या कामात सहकार्य करणारेच खरे जीवन साथीदार असतात. सर्व कामे एकमेकांवर टाकू नका.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply