Take a fresh look at your lifestyle.

पाककला : झटपट नाश्ता हवाय तर ही घ्या बेसन ब्रेड पॅटिस बनविण्याची सोपी रेसिपी

मुंबई : सकाळचा नाश्ता प्रत्येकासाठी आवश्यक आहे, मग ते लहान मुले असो वा प्रौढ. रोज तोच नाश्ता कंटाळवाणा होतो. त्यामुळे काहीतरी नवीन करत राहा. त्याचबरोबर असा नाश्ता बनवा जो चवदार आणि आरोग्यदायीही असेल. खाणाऱ्याचे पोट तर भरतेच पण आरोग्यासाठीही ते चांगले असते.

Advertisement

सकाळी महिलांना बरीच कामे असतात. शाळेपासून ऑफिसपर्यंत मुलांची तयारी करावी लागते. त्यामुळे कमी वेळात सहज तयार होणारी डिश तयार करा. आज आम्ही तुम्हाला अशाच स्वादिष्ट नाश्त्याची रेसिपी सांगणार आहोत. बेसनापासून बनवलेला हा पदार्थ पौष्टिक असतो. बेसनमध्ये प्रोटीन आणि फायबर मुबलक प्रमाणात असते, जे पचनसंस्था मजबूत करते.

Advertisement

बेसन ब्रेड पॅटिससाठी साहित्य : बारीक चिरलेला कांदा, बारीक चिरलेला टोमॅटो, बारीक चिरलेली हिरवी सिमला मिरची, बारीक चिरलेली कोथिंबीर, आले लसूण पेस्ट, बेसन, मीठ – चवीनुसार, पाणी, तेल, लाल तिखट, गरम मसाला पावडर, हळद.

Advertisement

बेसन ब्रेड पॅटिस कसा बनवायचा : बेसन एका खोलगट भांड्यात ठेवा. त्यात कांदा, सिमला मिरची, टोमॅटो, हिरवे धणे, आले-लसूण पेस्ट, गरम मसाला पावडर, हळद, लाल तिखट आणि मीठ घाला. या मिश्रणात पाणी घालून द्रावण तयार करा. द्रावणात गुठळ्या होणार नाहीत याची काळजी घ्या.

Advertisement

बेसनामध्ये घातल्या गेलेल्या भाज्या पिठात चांगले मिसळा. हे द्रावण फार पातळ नसावे. आता ब्रेडचे काही स्लाईस घ्या आणि ते पिठात बुडवून चांगले कोट करा. आता मध्यम आचेवर पॅन गरम करा.

Advertisement

ब्रेड तव्यावर ठेवा आणि शिजवा : मंद आचेवर, ब्रेडच्या बाजूंना थोडे तेल लावा जेणेकरून ब्रेड पॅनला चिकटणार नाही. काही मिनिटांत ब्रेड शिजेल आणि कुरकुरीत होईल. आता दुसऱ्या बाजूने पलटून त्याच प्रकारे शिजवा. तम्ही याला तेलामध्ये तळूही शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply