Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

चर्चा तर होणारच : कर्णधार रोहित शर्मा, प्रशिक्षक राहुल द्रविडबाबत काय म्हणाला लोकेश राहुल

मुंबई : विराट कोहलीने कर्णधारपद सोडल्यानंतर आता रोहित शर्माची टी-20 कर्णधारपदाची जबाबदारी न्यूझीलंडविरुद्धच्या मालिकेपासून सुरू होणार आहे. या मालिकेसाठी भारतीय संघाने तयारी सुरू केली आहे. लोकेश राहुलने कर्णधार रोहित शर्मा, प्रशिक्षक राहुल द्रविडबाबत वक्तव्य केल्यांनतर चर्चा सुरु झाली आहे.

Advertisement

T20 संघाचा नवा उपकर्णधार केएल राहुल म्हणाला की, खेळाडू राहुल द्रविड आणि रोहित शर्मासोबत काम करण्यास उत्सुक आहेत. विराट कोहलीने टी-२० विश्वचषकानंतर या फॉरमॅटचे कर्णधारपद सोडले आहे. बीसीसीआय आणि टीम इंडियाने आता पुढील वर्षी होणाऱ्या टी-20 विश्वचषकाची तयारी सुरू केली आहे.

Advertisement

नवीन कर्णधार रोहितबद्दल विचारले असता राहुल म्हणाला-, आम्ही रोहितला आयपीएलमध्ये पाहिले आहे. लीगमधील त्याची आकडेवारी सर्व काही सांगते. त्याला खेळाची उत्तम समज आहे आणि तो एक उत्तम रणनीती बनवतो. त्यामुळेच तो कर्णधार म्हणून इतकं यश मिळवू शकला. रोहित ड्रेसिंग रूममध्ये पॉज आणेल आणि त्यामुळे ड्रेसिंग रूममध्ये चांगले वातावरण निर्माण होईल.

Advertisement

संघाचे ध्येय काय आहे हे कळण्यासाठी पुढील काही आठवडे लागतील. सांघिक खेळातील निर्णय एकत्रितपणे घेतले जातात आणि प्रत्येकाला त्यांच्या भूमिकेची जाणीव आहे आणि प्रत्येक खेळाडूला संघात सुरक्षित वाटेल याची काळजी नेतृत्त्वाने घेणे आवश्यक आहे.

Loading...
Advertisement

राहुल द्रविड प्रशिक्षक म्हणून संघात आल्याने काय परिणाम होईल? यावर उत्तर देताना द्रविड म्हणाला, मी त्याला खूप दिवसांपासून ओळखतो आणि तो खूप मदत करतो. मी कर्नाटककडून खेळत असताना द्रविडने मला खूप मदत केली. त्यांनी देशातील युवा खेळाडूंना उत्कृष्ट मार्गदर्शन केले आहे. त्यांच्या उपस्थितीतून आपल्याला खूप काही शिकायला मिळेल.

Advertisement

द्रविड किती मोठे नाव आहे हे आम्हाला माहीत आहे आणि महान क्रिकेटर बनण्यासाठी आम्हाला त्याच्याकडून खूप काही शिकायचे आहे. खेळाची चांगली जाण असलेला तो खेळाडू आहे, असे राहुल म्हणाला.

Advertisement

भारतीय संघ टी-20 विश्वचषकातून लवकर बाहेर पडला याबाबत राहुल म्हणाला, आता आपल्याला नवीन रणनीती बनवण्याची गरज आहे. चांगल्या कामगिरीसाठी काय करता येईल याचा विचार आपण सर्वांनी केला पाहिजे. न्यूझीलंड मालिकेसाठी अष्टपैलू हार्दिक पांड्याला संघात न घेतल्याबद्दल राहुल म्हणाला, हार्दिकला माहित आहे की त्याला पुनरागमन करण्यासाठी काय करावे लागेल. आम्ही चांगले मित्र आहोत आणि आम्ही याबद्दल बोललो आहोत. हार्दिक हुशार आहे आणि त्याला माहित आहे की संघात पुनरागमन करण्यासाठी त्याला कठोर परिश्रम करावे लागतील.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply