Take a fresh look at your lifestyle.

घरी आलेत अचानक पाहुणे तर या रेसिपीने झटपट बनवा हॉटेलसारखे पनीर पॉपकॉर्न

मुंबई : कधी कधी घरात अचानक पाहुणे येतात. अशा परिस्थितीत घाईघाईत तुम्ही त्यांच्यासाठी बाहेरून काही तरी मागवता किंवा घरीच काही तरी बनवता. मात्र ते टेस्टी होईल कि नाही याबाबत साशंकता असते. त्यामुळे असा प्रकार घडल्यास काय करायचे यासाठी आम्ही तुम्हाला अशी रेसिपी सांगणार आहोत ती बनवायला अगदी सोपी आहे. तितकीच ती खायलाही स्वादिष्ट आहे.

Advertisement

ही खास रेसिपी खाऊन पाहुणेही खूश होतील. हिवाळा हंगाम आला आहे. या सीझनमध्ये तुम्ही पनीरची रेसिपी ट्राय करू शकता. जर पनीर घरी ठेवले असेल तर पनीर पॉपकॉर्न बनवा. कुरकुरीत पनीर पॉपकॉर्न लहानांपासून मोठ्यांपर्यंत सर्वांनाच आवडेल. बनवायलाही सोपे आहे. चला तर मग जाणून घेऊ या क्रिस्पी पनीर पॉपकॉर्न कसा बनवायचा.
पनीर पॉपकॉर्न बनवण्यासाठी साहित्य : चिरलेले पनीर, बेसन, आले-लसूण पेस्ट, काश्मिरी लाल तिखट, सुकी अजमोदा, ओरेगॅनो, काळी मिरी, चवीनुसार मीठ, हळद, बेकिंग सोडा, ब्रेडक्रंब.

Advertisement

पनीर पॉपकॉर्न रेसिपी : पनीर पॉपकॉर्न बनवण्यासाठी प्रथम पनीरचे चौकोनी तुकडे एका खोल भांड्यात काढा. त्यात काश्मिरी लाल तिखट, कोरडी अजमोदा, कॅरम बिया, काळी मिरी पावडर आणि मीठ घाला.

Advertisement

आता हे मसाले पनीरमध्ये चांगले मिसळा जेणेकरून मसाले पनीरमध्ये गुंडाळले जातील. लक्षात ठेवा की पनीर हलक्या हातांनी मिक्स करावे अन्यथा पनीर फुटू शकते. नंतर दुसऱ्या भांड्यात बेसन काढा. आले-लसूण पेस्ट, हळद, काश्मिरी लाल तिखट आणि बेकिंग सोडा घालून मिक्स करा.

Advertisement

पाणी घालून बेसनाचे जाडसर पीठ तयार करा. बेसन गुळगुळीत होईपर्यंत पाण्यात चांगले मिसळा म्हणजे त्यात गुठळ्या राहणार नाहीत. आता बेसनाच्या पिठात पनीरचे चौकोनी तुकडे बुडवा. पनीर पूर्णपणे बेसनने झाकलेले असावे.

Advertisement

नंतर कोटेड पनीर ब्रेडक्रंबमध्ये ठेवा आणि गोल्डन ब्राऊन होईपर्यंत तळा. तुम्हाला हवे असल्यास कढईत तेल गरम करूनही तळू शकता. तुमचे स्वादिष्ट पनीर पॉपकॉर्न तयार आहे. सॉस किंवा चटणीबरोबर सर्व्ह करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply