Take a fresh look at your lifestyle.

गुड न्यूज : आयबीपीएस भरणार बँकांमधील पीओ, एमटीच्या इतक्या जागा… जाणून घ्या किती आहेत जागा..

नवी दिल्ली : बँकिंग क्षेत्रात काम करू इच्छिणाऱ्यांना नोकरीची सुवर्णसंधी आहे.  खरं तर, इन्स्टिट्यूट ऑफ बँकिंग पर्सोनल सिलेक्शन (IBPS) ने प्रोबेशनरी ऑफिसर/ मॅनेजमेंट ट्रेनी (PO/ MT) च्या 4135 पदांसाठी अर्ज मागविले आहेत.

Advertisement

या भरतीसाठी अर्ज प्रक्रिया 20 ऑक्टोबरपासून सुरू झाली असून पात्र आणि इच्छुक उमेदवार 10 नोव्हेंबर 2021 पर्यंत ऑनलाइन अर्ज करू शकतात. या भरतीद्वारे, IBPS एकूण 8 बँकांमध्ये PO/MT पदांची भरती करेल. उमेदवार IBPS च्या अधिकृत वेबसाइटवर या भरतीसाठी अधिसूचना पाहू शकतात आणि तेथून अर्ज देखील करू शकतात.

Advertisement

हे उमेदवार अर्ज करू शकतात : कोणत्याही मान्यताप्राप्त विद्यापीठातून पदवी पूर्ण केलेले उमेदवार या पदांसाठी अर्ज करण्यास पात्र असतील. तसेच उमेदवारांचे किमान वय 20 वर्षे आणि कमाल वय 30 वर्षे असावे. 1 ऑक्टोबर 2021 पासून वयाची गणना केली जाईल. अर्ज करण्यापूर्वी, उमेदवारांनी आवश्यक पात्रतेशी संबंधित माहितीसाठी अधिकृत अधिसूचना तपासली पाहिजे.

Advertisement

कोणत्या बँकांमध्ये भरती  : सध्या IBPS मार्फत 11 बँकांमध्ये विविध पदांवर भरती केली जात आहे. मात्र, सध्याच्या भरतीमध्ये 11 पैकी केवळ 8 बँका सहभागी होत आहेत. अधिकृत अधिसूचनेनुसार, या भरतीद्वारे बँक ऑफ इंडियामध्ये 588, बँक ऑफ महाराष्ट्रमध्ये 400, पंजाब अँड सिंध बँकेत 427, यूसीओ बँकेत 440, कॅनरा बँकेत 650, इंडियन ओव्हरसीज बँकेत 98 आणि युनियनमध्ये 912 जागा रिक्त आहेत. बँक ऑफ इंडियामध्येही  भरती करायची आहे.

Advertisement

मागील भरतीच्या तुलनेत रिक्त पदांची संख्या कमी : या भरतीद्वारे, IBPS PO आणि MT च्या एकूण 4135 पदांची भरती करणार आहे. मात्र, पूर्वीच्या भरतीच्या तुलनेत या भरतीमध्ये रिक्त पदांची संख्या कमी झाली आहे.

Advertisement

प्रत्यक्षात मागील भरतीतील अंतिम निकालानंतर एकूण 4799 पदांची भरती करण्यात आली होती. त्यानुसार या भरतीमध्ये मागील भरतीपेक्षा एकूण 650 पदे कमी आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply