Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

टी 20 विश्वचषक : हे तीन संघ पोहचले पुढील फेरीत.. दोन भारताचे शेजारी

नवी दिल्ली : आयसीसी टी -20 विश्वचषकाच्या पहिल्या फेरीचे सामने आता जवळजवळ संपले आहेत. सुपर 12 मध्ये स्थान मिळवण्यासाठी आठ संघांमधील शर्यत जवळजवळ संपली आहे. गुरुवारी खेळलेल्या शेवटच्या सामन्यानंतर तीन संघांची नावे निश्चित करण्यात आली.

Advertisement

श्रीलंका, बांगलादेश आणि स्कॉटलंडने पुढील फेरीत आपले स्थान निश्चित केले. आता आणखी एक जागा शिल्लक आहे ज्यासाठी शुक्रवारी खेळल्या जाणाऱ्या सामन्यानंतर निर्णय घेतला जाईल.

Advertisement

बीसीसीआयने आयोजित केलेल्या यूएई आणि ओमानमध्ये 17 ते 14 नोव्हेंबर दरम्यान टी -20 विश्वचषक आयोजित केला जात आहे. स्पर्धेच्या पहिल्या फेरीत क्वालिफायर संघांमध्ये सामना आहे. 23 ऑक्टोबरपासून मुख्य सामने सुरू होतील ज्यात 12 संघ आमनेसामने असतील.

Loading...
Advertisement

गट `अ` आणि गट `ब`मध्ये ठेवलेल्या आठ संघांसह स्पर्धेची सुरुवात झाली. त्यापैकी चार संघ सुपर 12 मध्ये प्रवेश करतील.

Advertisement

ग्रुप `बी` : या गटातून दोन संघ पुढे गेले आहेत. या गटात बांगलादेश, स्कॉटलंड, ओमान आणि पीएनजीचे संघ होते. यापैकी बांगलादेशने ऑस्ट्रेलिया, इंग्लंड, दक्षिण आफ्रिका आणि वेस्ट इंडिजसह गट १ मध्ये स्थान मिळवले आहे. भारत, पाकिस्तान, अफगाणिस्तान आणि न्यूझीलंडसह स्कॉटलंडने गट २ मध्ये स्थान मिळवले आहे.

Advertisement

श्रीलंका, आयर्लंड, नामिबिया आणि नेदरलँडच्या संघांना पहिल्या फेरीत `अ` गटात ठेवण्यात आले होते. यातून श्रीलंकेने सुपर 12 मध्ये आपले स्थान पक्के केले आहे. श्रीलंका दुसऱ्या गटातील संघांसह खेळेल. ज्यामध्ये स्टकलँडचा संघ पोहोचला आहे. आयर्लंड आणि निमिबिया यांच्यातील सामन्यानंतर अंतिम कोणता संघ पुढील फेरीत जागा निश्चित करणार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply