Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

शेतकरी आंदोलकांनी बसवर हल्ला केल्याच्या ‘त्या’ व्हिडिओचे आहे ‘हे’ वास्तव; वाचा बातमी

दिल्ली :

Advertisement

सुदर्शन न्यूज नावाच्या हिंदुत्ववादी अजेंडा चालवणाऱ्या वृत्तवाहिनीने शेतकरी आंदोलनात आणखी विष पेरण्याचा प्रयत्न केल्याचे उघड झाले आहे. या वाहिनीने जुनेच व्हिडिओ खलिस्तानी आंदोलक शेतकऱ्यांचे असल्याचे सांगून बातम्या केलेल्या आहेत. विशेष म्हणजे नंतर त्यांनी यावर दिलगिरीही व्यक्त केलेली नाही.

Advertisement

सोशल मीडियावर शेतकरी आंदोलकांना बदनाम करण्यासाठी अनेक जुन्या व्हिडिओ आणि छायाचित्रांद्वारे खोटे दावे केले गेले आहेत. दरम्यान, 4 फेब्रुवारी 2021 रोजी सुदर्शन न्यूजने बसवर हल्ला केल्याचा व्हिडिओ ट्विट केला आहे. ट्विटमध्ये सुदर्शन न्यूजने लिहिले आहे की, “हे सर्व लोक मोठ्या संयमाने पाहत आहेत… फक्त असे करणारेच नव्हे… त्यांचे समर्थन करणारेही .. #IndiaAgainstPropaganda #KhalistaniExpused”. हा लेख लिहिल्यापर्यंत हा व्हिडिओ 99 हजाराहून अधिक वेळा पाहिला गेला आणि 5,862 वेळा रीट्वीट केला गेला आहे.

Advertisement

ALT NEWS यांना कीवर्ड शोधताना आढळले की, हा व्हिडिओ सप्टेंबर 2019 मध्ये यूट्यूबवर अपलोड झाला होता. पंजाबी ‘जगबानी’ या माध्यम ग्रुपने 21 सप्टेंबर 2019 रोजी पंजाबमधील कपूरथला-नकोदर रोडवरील घटनेची नोंद करुन हा व्हिडिओ अपलोड केला होता. निहंग शीखांनी बसवर हल्ला केल्याचा एक व्हिडिओ नुकताच किसान चळवळीशी असल्याचे सांगत शेअर केला आहे. हा व्हिडिओ शेअर करताना सुदर्शन न्यूजने # खलिस्तानई एक्सपोज्ड लिहिले आहे.

Advertisement

Sudarshan News on Twitter: “बड़े धैर्य के साथ देश देख रहा है ये सब कुछ… सिर्फ करने वालों को नहीं… उनका साथ भी देने वालों को.. #IndiaAgainstPropaganda #KhalistaniExposed https://t.co/GrX6fEaWg5” / Twitter

Advertisement

22 सप्टेंबर 2019 च्या ‘जागरण’च्या अहवालानुसार 14 सप्टेंबर 2019 रोजी काही निहंग शीख समुदायातील मंडळींनी कपूरथला-नकोदर रोडवरील कपूरथला पीआरटीसी आगारात बसवर हल्ला केला. बसमुळे घोडा जखमी झाल्याने हे प्रकरण होते. संतप्त निहंग शीखांनी बसला घेरले आणि तलवारीने त्यावर हल्ला केला.

Advertisement

याबाबत कालासंघिया पोलिस ठाण्याचे एएसआय बलबीर सिंग यांच्या पोलिस अहवालात म्हटले आहे की, “तक्रार आणि व्हायरल व्हिडिओच्या आधारे अज्ञात चार निहंग्यांविरूद्ध वेगवेगळ्या कलमांखाली गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. निहंग शीख कोणत्या तुकडीचा आणि कोठून आहे याचा शोध लावला जात आहे. आरोपींना लवकरच अटक केली जाईल.” अमर उजाला यांनी 22 सप्टेंबर 2019 रोजी या घटनेविषयी एक लेखदेखील प्रकाशित केला होता.

Loading...
Advertisement

अशा पद्धतीने अनेकांनी बस आणि ड्रायव्हर यांच्यावर झालेल्या हल्ल्याचा हा व्हिडिओ शेअर करून शेतकरी आंदोलक कशा पद्धतीने सामान्य माणसांना त्रास देत आहेत. खलिस्तानी चळवळ याद्वारे रेटली जात आहे असे दावे केले आहेत. एकूणच आंदोलनास बदनाम करण्याचा हा मोठा डाव असल्याचे स्पष्ट झालेले आहे.

Advertisement

संपादन : माधुरी सचिन चोभे

Advertisement

Alt News on Twitter: “A 2019 video of Nihang Sikhs attacking a bus after it injured one of their horses was falsely linked to the farmers’ protest by Sudarshan News. #AltNewsFactCheck | @HereisKinjal https://t.co/J76yswMfia” / Twitter

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| डेलीहंट | फेसबुक | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649 | ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply