Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

फॅक्ट चेक : गावकरी नाही, तर ‘त्या’ संघटनेने काढला शेतकरीविरोधी मोर्चा

सध्या देश दोन बाजूने विभागाला गेला आहे. एक आहेत शेतकरी आंदोलनाची सरकारने दखल घ्यावी या विचारांचा, तर दुसरा गट आहे शेतकरी आंदोलन हे दहशतवाद्यांचे असल्याचे सांगणारा. काहींना मात्र, कोणती बाजू खरी आणि कोणती खोटी हेच समजेनासे झालेले आहे. अशावेळी दिशाभूल करणाऱ्या बातम्यांचा रतीब घातला जात आहे.

Advertisement

AajTak on Twitter: “दिल्ली: हिंदू सेना संगठन और स्थानीय लोगों ने सिंघू बॉर्डर पर किसान आंदोलन के खिलाफ निकाला मार्च। #SinghuBorder #FarmersProtests #ATPhotoblog (तस्वीरें: पवन कुमार) https://t.co/s4FJ5iDRZw” / Twitter

Advertisement

गुरुवारी 28 जानेवारी रोजीही अशाच अनेक उलटसुलट बातम्या येत होत्या. त्यातील एक महत्वाची बातमी होती की, सिंधू बॉर्डर हा दिल्लीच्या जवळील भाग शेतकरी आंदोलकांनी सोडून जावा या मागणीसाठी स्थानिक गावकरी आंदोलन करीत आहेत. रस्ता मोकळा करण्याची मागणी असल्याचे अनेकांनी बातमीत म्हटले होते.

Advertisement

मात्र, ते आंदोलन गावकऱ्यांचे नसून एका हिंदुत्ववादी संघटनेचे असल्याचे स्पष्ट झालेले आहे. ALT NEWS यांनी यावर स्पेशल फिचर प्रसिद्ध केले आहे. त्यात म्हटले आहे की, आज तक वृत्तवाहिनीने ट्विट केले आहे. त्यात हे आंदोलन स्थानिक हिंदू संघटनेच्या कार्यकर्त्यांनी केले होते. विष्णू गुप्ता (राष्ट्रीय अध्यक्ष, हिंदू सेना) यांनी या आंदोलनाची प्रेसनोट प्रसिद्ध केलेली आहे.

Advertisement

Vishnu Gupta🕉 on Twitter: “आज स्थानीय हिंदू सेना के कार्यकर्ताओ ने स्थानीय क्षेत्र वासियों के साथ मिलकर किसानों के बीच सिंघु बॉडर जाके खालिस्तानी समर्थको के खिलाफ जमके नारेबाजी क व किसानों से रोड खाली करने की अपील की ! @ANI @IndiaToday @ABPNews @PTI_News @indiatvnews https://t.co/yx1pczvOMz” / Twitter

Advertisement

एकूणच शेतकऱ्यांना विरोध स्थानिकांचा किंवा शेतकऱ्यांचा नाही तर, हिंदुत्ववादी संघटनेचा असल्याचे यातून स्पष्ट होत आहे. वेगवान बातम्या देण्याच्या नादात अनेकदा माध्यम समूहांकडून अशा चुका होतात. त्याचाच हा प्रकार आहे की, कोणी माध्यम समूहाने जाणीवपूर्वक अशी बातमी दिली हे स्पष्ट होऊ शकत नाही. मात्र, जर चुकीची बातमी प्रसिद्ध केली तर जाहीर माफी मागण्याची नैतिकता भारतीय माध्यमांमध्ये नसल्याचे यानिमित्ताने पुन्हा एकदा स्पष्ट झालेले आहे.

Advertisement

अगदी एएनआय वृत्तसेवा, एनडीटीव्ही, द हिंदू, टाईम्स नाऊ, हिंदुस्तान टाईम्स, सीएनएन न्यूज टुडे, इंडिया टुडे, टाईम्स ऑफ इंडिया, हिंदुस्तान, द इंडियन एक्स्प्रेस, टीव्ही 9 तेलगु यांनीही गावकऱ्यांचा शेतकऱ्यांना विरोध असल्याची बातमी प्रसिद्ध केलेली आहे. एकूणच यामुळे शेतकरी आंदोलनाची पुन्हा एकदा बदनामी झाल्याचे दिसते. कारण, हिंदू सेना यांनी आंदोलक खलिस्तानी असल्याचे म्हटले आहे.

Loading...
Advertisement

संपादन : सचिन मोहन चोभे

Advertisement

ANI on Twitter: “#WATCH | Delhi: Group of people claiming to be locals gather at Singhu border demanding that the area be vacated. Farmers have been camping at the site as part of their protest against #FarmLaws. https://t.co/7jCjY0ME9Z” / Twitter

Advertisement

कृषीरंग | ताज्या बातम्यांसाठी फॉलो करा www.krushirang.com

Advertisement

| वेबसाईट | फेसबुक पेज | जिओ न्यूज एक्स्प्रेस | गुगल न्यूज | AMP | ट्विटर | व्हाट्सऍप | टेलिग्राम | सिग्नल | 

Advertisement

मो. 9503219649 | ईमेल : krushirang@gmail.com

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply