Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र.. भारताच्या ‘या’ दोन क्रिकेटपटूंची कारकीर्द संपली! आता संघात पुनरागमन करणे अशक्य

Team India; टीम इंडियात (Team India) निवड होणे जितके कठीण मानले जाते, तितकेच टीम इंडियामध्ये स्वतःला टिकवून ठेवणे कितीतरी पटीने कठीण असते, कारण संघाबाहेर असे अनेक खेळाडू आहेत जे आपल्या सर्वोत्तम कामगिरीच्या जोरावर मजबूत स्पर्धा देतात. भारताचे दोन खेळाडू असे आहेत, ज्यांचे करिअर अडचणीत अडकले आहे आणि त्यांच्यासाठी टीम इंडियाचे दरवाजेही जवळपास बंद झाले आहेत. चला या 2 खेळाडूंवर एक नजर टाकूया:

Advertisement

1. पृथ्वी शॉ

Advertisement

निवड समिती पृथ्वी शॉवर (Prithvi Shaw) सातत्याने अन्याय करत आहे. प्रत्येक मालिकेत पृथ्वी शॉला सतत बाहेर ठेवत आहेत, हे पाहता निवडकर्त्यांनी पृथ्वी शॉला दुधातल्या माशीप्रमाणे बाहेर फेकून दिल्याचे दिसते. निवडकर्त्यांनी दुर्लक्षित केलेला पृथ्वी शॉ रोहित शर्मापेक्षाही झंझावाती फलंदाजीत तरबेज आहे. निवड समिती पृथ्वी शॉकडे सातत्याने दुर्लक्ष करत आहे. माजी स्फोटक सलामीवीर वीरेंद्र सेहवाग आणि महान फलंदाज सचिन तेंडुलकर पृथ्वी शॉच्या फलंदाजीत दिसू शकतात. पृथ्वी शॉच्या फलंदाजीच्या शैलीत सचिन तेंडुलकर आणि वीरेंद्र सेहवागचा कॉम्बो पाहायला मिळत आहे.

Advertisement

हा फलंदाज खूप धोकादायक आहे

Advertisement

सचिन तेंडुलकर (Sachin Tendulkar) आणि वीरेंद्र सेहवाग (Virander shewag) यांनीही सुरुवातीच्या षटकांत दहशत निर्माण केली आणि जोरदार धावा लुटल्या. भारताचे माजी प्रशिक्षक रवी शास्त्री (Ravi Shastri) म्हणाले की, पृथ्वी शॉमध्ये सेहवाग, सचिन आणि लाराची झलक आहे. 22 वर्षीय युवा सलामीवीर पृथ्वी शॉ हा आक्रमक फलंदाज आहे. पृथ्वी शॉला जास्तीत जास्त संधी मिळाल्यास तो जगाच्या कोणत्याही कोपऱ्यात धावा करू शकतो.

Advertisement

ज्याकडे निवड समितीचे सातत्याने दुर्लक्ष होत आहे

Advertisement

पृथ्वी शॉसारख्या भक्कम सलामीवीराकडे निवड समिती सातत्याने दुर्लक्ष करत आहे. पृथ्वी शॉ सध्या जगातील सर्वात धोकादायक युवा फलंदाजांपैकी एक आहे. निवडकर्ते पृथ्वी शॉला सतत बाहेर ठेवत आहेत. टीम इंडियाला आगामी काळात नव्या सलामीच्या फलंदाजाची गरज भासणार आहे. युवा फलंदाज पृथ्वी शॉ ही जबाबदारी सांभाळू शकतो. शॉच्या बॅटने देशांतर्गत आणि आयपीएलमध्ये जी खळबळ माजवली, त्याची प्रतिध्वनी संपूर्ण जगाने ऐकली आहे. अवघ्या 22 वर्षांचा हा फलंदाज टीम इंडियाचे भविष्य आहे. त्याच्या फलंदाजीने सर्वांची मनं जिंकली आहेत.

Advertisement

तिन्ही फॉरमॅटमध्ये आपले स्थान गमावले

Advertisement

पृथ्वी शॉ भारताकडून तिन्ही फॉरमॅटमध्ये क्रिकेट खेळला आहे, पण आता तिन्ही फॉरमॅटमध्ये त्याची जागा हिरावली गेली आहे. पृथ्वी शॉने भारतासाठी 5 कसोटी सामन्यात 339 धावा केल्या आहेत. पृथ्वी शॉने 6 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये 189 धावा केल्या आहेत. पृथ्वी शॉने 63 IPL सामन्यात 1588 धावा केल्या आहेत. पृथ्वी शॉचे कसोटीत 1 शतक आहे. पृथ्वी शॉने आपल्या प्रतिभेच्या जोरावर संपूर्ण जगात आपला डंका वाजवला होता. प्रत्येक बाण त्याच्या थरथरात असतो, जो विरोधी संघाचा नाश करू शकतो. पृथ्वी शॉला या वर्षी दिल्ली कॅपिटल्सने 7.5 कोटींमध्ये कायम ठेवले होते. पृथ्वी शॉ हा सेहवागसारखाच तेजस्वी खेळाडू आहे.

Advertisement

2. मनीष पांडे

Loading...
Advertisement

मनीष पांडेचे (Manish Pandey) करिअर अडचणीत आले असून टीम इंडियाचे दरवाजेही त्याच्यासाठी जवळपास बंद झाले आहेत. टीम इंडियाचा खेळाडू मनीष पांडे बऱ्याच दिवसांपासून खराब फॉर्ममध्ये आहे. अनेकवेळा त्याला संधी देण्यात आली, पण प्रत्येक वेळी तो फ्लॉप ठरला.

Advertisement

या खेळाडूची कारकीर्द संपली आहे का?

Advertisement

मनीष पांडेने टीम इंडियासाठी आतापर्यंत 39 टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळले आहेत, ज्यामध्ये त्याने 44.31 च्या सरासरीने आणि 126.15 च्या स्ट्राइक रेटने 709 धावा केल्या आहेत. मनीष पांडे कधीही सातत्यपूर्ण राहिला नाही आणि त्यामुळेच तो टीम इंडियात येत-जात राहिला. आता तो कधीच परत येईल असे वाटत नाही. मनीष पांडे आयपीएल 2021 मध्ये सनरायझर्स हैदराबाद संघासाठी आणि आयपीएल 2022 मधील लखनऊ सुपर जायंट्स संघासाठी कमकुवत दुवा ठरला.

Advertisement

टीम इंडियात पुनरागमन करणे जवळपास अशक्य

Advertisement

मनीष पांडेच्या फ्लॉप फलंदाजीमुळे संपूर्ण मधली फळी उद्ध्वस्त झाली, त्यामुळे संघाचे मोठे नुकसान झाले. हा खेळाडू एकेकाळी टीम इंडियाचे भविष्य मानला जात होता, परंतु त्याची बॅट बहुतांशी शांत राहिली. मनीष पांडेने टीम इंडियासाठी शानदार पदार्पण केले. त्याने 2015 मध्ये झिम्बाब्वेविरुद्ध 86 चेंडूत 71 धावा केल्या होत्या. त्यानंतर पुढच्याच वर्षी त्याने सिडनीत 81 चेंडूत 104 धावा करत संघाचा विजय निश्चित केला. मात्र त्यानंतर तो टीम इंडियाच्या आत-बाहेर जात राहिला. दुखापतीने त्याच्याकडून अनेक मोठ्या संधी हिरावून घेतल्या.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

लखनौ सुपरजायंट्सने खरेदी करून मोठी जोखीम पत्करली होती

Advertisement

मनीष पांडेला आयपीएल 2022 मध्ये लखनऊ सुपरजायंट्सने 4.6 कोटी रुपयांना खरेदी केले होते, परंतु या फलंदाजाची कामगिरी खूपच खराब होती. मनीष पांडेला आयपीएल 2022 मध्ये सनरायझर्स हैदराबादने नाकारले होते, कारण गेल्या मोसमात मनीष पांडेने त्याच्या नावानुसार कामगिरी केली नव्हती. त्याच्या कामगिरीत सातत्याने घसरण होत होती. मनीष पांडे SRH साठी फारशी चांगली कामगिरी करू शकला नाही. त्याने एकही सामना जिंकणारी खेळी खेळली नाही. गेल्या काही मोसमात तो धावांसाठी झगडताना दिसला. त्याची खराब कामगिरी पाहता, एसआरएचने त्याला कायम ठेवले नाही.

Advertisement

आयपीएलमध्ये शतक करणारा पहिला भारतीय

Advertisement

आधी कोलकाता नाइट रायडर्स (KKR) आणि नंतर सनरायझर्स हैदराबादसाठी (SRH) अनेक धावा करणाऱ्या मनीष पांडेने रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूकडून (RCB) आयपीएल (IPL) कारकिर्दीची सुरुवात केली. 2009 मध्ये, आयपीएलमध्ये शतक ठोकणारा तो पहिला भारतीय फलंदाज ठरला. डेक्कन चार्जर्स हैदराबादविरुद्ध त्याने अवघ्या 73 चेंडूत नाबाद 114 धावा केल्या. यादरम्यान त्याच्या बॅटमध्ये 10 चौकार आणि चार षटकार होते. अनिल कुंबळे तेव्हा आरसीबीचा कर्णधार होता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply