Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

लालूप्रसाद यादव लढणार राष्ट्रपतीपदाची निवडणूक; ‘या’ मोठया विक्रमावर आहे लक्ष

President election: देशाच्या पुढील राष्ट्रपतींच्या निवडीसाठी (president election) लगबग सुरू झाली आहे. निवडणूक आयोगाने (Election commission) अधिसूचना जारी केल्यानंतर बुधवारपासून उमेदवारी अर्ज भरण्याची प्रक्रिया सुरू झाली. पहिल्या दिवशी 11 उमेदवारांनी अर्ज दाखल केले, त्यापैकी एका उमेदवाराचा अर्ज रद्द झाला.

Advertisement

तामिळनाडूतील सेलम जिल्ह्यातील मेट्टुगुडा येथील डॉ के पद्मराजन हे नामांकन दाखल करणारे पहिले व्यक्ती आहेत. अर्ज भरणाऱ्यांमध्ये बिहारचे लालू प्रसाद यादव (Lalu Prasad Yadav) यांचाही समावेश आहे. नाही, तुम्ही जे विचार करत आहात ते लालू प्रसाद यादव नाहीत.

Advertisement

हे लालू यादव सारणमधील मरहौरा येथील आहे, जो एकेकाळी मॉर्टन टॉफी कारखान्यासाठी प्रसिद्ध होते. लालू प्रसाद यादव यांनी राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीसाठी उमेदवारी अर्ज दाखल करण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. 2017 मध्ये त्यांनी विद्यमान राष्ट्रपती राम नाथ कोविंद (Ram nath Kovind) यांच्याशीही स्पर्धा केली होती.

Advertisement

लालू प्रसाद यादव 42 वर्षांचे आहेत
लालू यादव जेमतेम 42 वर्षांचे आहेत. राजद अध्यक्षाप्रमाणेच ते मोठ्या कुटुंबाचीही काळजी घेतात. मी उदरनिर्वाहासाठी शेती करतो आणि समाजकार्यही करत असतो, असे ते म्हणाले. मला सात मुले आहेत. माझ्या मोठ्या मुलीचे लग्न झाले आहे.

Loading...
Advertisement

लालू पुढे म्हणतात की मी पंचायतीपासून अध्यक्षपदापर्यंत माझे नशीब आजमावत असतो. बाकी काही नाही तर मी सर्वाधिक निवडणूक लढवण्याचा विक्रम करू शकतो.

Advertisement

या 11 उमेदवारांनी अर्ज दाखल केले
– के पद्मराजन (तामिळनाडू)
-जीवन कुमार (दिल्ली)
-मोहम्मद ए. हमीद पटेल (महाराष्ट्र)
सायरा बानो मोहम्मद पटेल (महाराष्ट्र)
– टी रमेश
श्याम नंदन प्रसाद (बिहार)
दया शंकर अग्रवाल (दिल्ली)
ओम प्रकाश (दिल्ली)
लालू प्रसाद यादव (बिहार)
– मनिथन (तामिळनाडू)
-एमटी रेड्डी (आंध्र प्रदेश)

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

उमेदवारी अर्ज दाखल करण्याचा शेवटचा दिवस 29 जून असून, 30 जून रोजी अर्जांची छाननी होणार आहे. निवडणूक आयोगाने गेल्या आठवड्यात जाहीर केले की राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीसाठी 18 जुलै रोजी मतदान होणार आहे आणि आवश्यक असल्यास, 21 जुलै रोजी मतमोजणी होणार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply