Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘त्या’ डीलसाठी मोतीलाल व्होरा जबाबदार.. राहूल गांधींचा धक्कादायक खुलासा; जाणून घ्या प्रकरण

नवी दिल्ली – नॅशनल हेराल्डशी (National herald) संबंधित मनी लाँड्रिंग प्रकरणात काँग्रेस (Congress) नेते राहुल गांधी (Rahul Gandhi) यांची अंमलबजावणी संचालनालयाची (ED) चौकशी अद्याप संपलेली नाही. उद्या एक दिवसाच्या विश्रांतीनंतर फिलसमोर प्रश्नांची लांबलचक यादी असेल. राहुल यांनी ईडीला सांगितले आहे की काँग्रेसचे माजी खजिनदार मोतीलाल व्होरा (Motilal Vora) हे यंग इंडियनच्या (Young India) असोसिएटेड जर्नल्स लिमिटेड (AJL) ची काँग्रेसकडून शेकडो कोटींची संपत्ती मिळवण्याशी संबंधित सर्व व्यवहारांसाठी जबाबदार होते.

Advertisement

काँग्रेस खासदाराला यंग इंडियन (यंग इंडिया) या कंपनीबद्दल प्रश्न विचारण्यात आला होता, जी गांधी कुटुंबाची एजेएलची मालमत्ता हाताळत होती. टाईम्स ऑफ इंडियाच्या वृत्तानुसार, ईडीच्या सूत्रांनी सांगितले की, “त्यांनी यंग इंडियनने घेतलेल्या कर्जाबद्दल किंवा व्होरा यांच्या नावावर असलेल्या घरांच्या नोंदीबद्दल कोणतीही माहिती नाकारली आहे आणि ते आता या जगात नाहीत.” काँग्रेस पक्षाचे सचिव प्रणव झा यांनी TOI ला सांगितले की, “ईडीची कारवाई लीक करणे हा गुन्हा आहे. त्यामुळे आम्ही त्यावर भाष्य करणार नाही.”

Advertisement

शुक्रवारीही राहुलची चौकशी सुरू राहणार असल्याने त्यांनी गुरुवारी सूट मागितली होती. राहुल आणि त्यांची आई सोनिया गांधी यांची यंग इंडियनमध्ये 76 टक्के हिस्सेदारी आहे. उर्वरित 24 टक्के व्होरा आणि ऑस्कर फर्नांडिस (प्रत्येकी 12 टक्के) यांच्याकडे आहेत. व्होरा आणि फर्नांडिस यांचे अनुक्रमे डिसेंबर 2020 आणि सप्टेंबर 2021 मध्ये निधन झाले.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

राहुल गांधींना रात्री 11 वाजेपर्यंत बाहेर पडू देत नसल्याचा आरोप ईडीच्या सूत्रांनी फेटाळून लावला. “ते उशीरा जातात कारण प्रत्येक तीन तासांच्या प्रश्नानंतर, काँग्रेस नेते त्यांच्या प्रतिसादांचे ‘पुनरावलोकन’ करण्यासाठी 3-4 तासांचा ब्रेक घेतात. आम्हाला त्यांची चौकशी करण्यासाठी फक्त सहा तास मिळत आहेत,” असं सूत्राने सांगितले.

Advertisement

राहुल गांधी यांची शुक्रवारी पुन्हा चौकशी सुरू होणार आहे. त्यांची आई आणि काँग्रेस पक्षाच्या अंतरिम अध्यक्षा सोनिया गांधी यांना 23 जून रोजी या प्रकरणी चौकशीसाठी बोलावण्यात आले आहे, कारण त्यांनी कोविडमुळे तारीख पुढे ढकलण्याची मागणी केली होती. ईडीने एप्रिलमध्ये काँग्रेसचे पदाधिकारी मल्लिकार्जुन खरगे आणि पक्षाचे विद्यमान खजिनदार पवन बन्सल यांना त्यांचे जबाब नोंदवल्यानंतर समन्स बजावले होते. खरगे आणि बन्सल हे यंग इंडिया आणि एजेएलमध्येही पदाधिकारी आहेत.

Advertisement

दरम्यान, एपीजे अब्दुल कलाम रोडवरील ईडी कार्यालयाकडे कूच करण्याचा प्रयत्न करणाऱ्या काँग्रेस कार्यकर्त्यांनी जाळपोळ आणि हिंसक निदर्शने करत असताना मध्य दिल्लीच्या रस्त्यावर गोंधळ सुरूच होता. बुधवारी नेहमीप्रमाणे सकाळी 11 वाजल्यानंतर राहुल गांधी ईडीसमोर हजर झाले आणि दुपारी 4 वाजता पुन्हा तपासात सहभागी होण्यापूर्वी एक तासासाठी लंच ब्रेक घेतला.

Advertisement

सूत्रांनी सांगितले की तपासात असे दिसून आले आहे की एजेएलने यंग इंडियाचे अधिग्रहण केल्यानंतर, यंग इंडियाचे दोन संस्थापक, सुमन दुबे आणि सॅम पित्रोदा यांनी त्यांचे शेअर्स सोनिया आणि फर्नांडिस यांना शेअरहोल्डर म्हणून हस्तांतरित केले. “याचा परिणाम म्हणून, यंग इंडियाचे हस्तांतरण आणि नियंत्रण सोनिया आणि राहुल यांच्याकडे हस्तांतरित करण्यात आले. दोघेही बहुसंख्य भागधारक आहेत. प्रत्येकाकडे 38 टक्के हिस्सेदारी आहे. त्यांचे जवळचे सहकारी मोतीलाल व्होरा आणि फर्नांडिस यांच्याकडे,12% शेअर्स होते.”असं चौकशी अहवालात म्हटले आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply