Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

10 लाख नोकऱ्या: ‘या’ विभागांमध्ये होणार बंपर भरती ; अनेक पदे रिक्त, जाणुन घ्या डिटेल्स

नवी दिल्ली – पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (PM Narendra Modi) यांनी मंगळवारी 1.5 वर्षात 10 लाख नोकऱ्या (10 lakh jobs) देण्याचे आश्वासन दिले. देशातील वाढत्या बेरोजगारीच्या दराच्या पार्श्वभूमीवर ही घोषणा अत्यंत महत्त्वाची मानली जात आहे. त्याचबरोबर महागाईनंतरच्या बेरोजगारीच्या मुद्द्यावरून विरोधकही सरकारला घेरत आहेत. तथापि, आकडेवारी दर्शवते की सरकारच्या या ‘मिशन मोड’ घोषणेनंतर, संरक्षण, रेल्वे आणि महसूल यासारख्या क्षेत्रातील नोकरी शोधणाऱ्यांना सर्वाधिक फायदा होऊ शकतो.

Advertisement

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, आकडेवारी दर्शवते की सर्वाधिक रिक्त पदे मोठ्या मंत्रालयांमध्ये आणि टपाल, संरक्षण (नागरी), रेल्वे आणि महसूल या विभागांमध्ये आहेत. टपाल विभागातील मंजूर कर्मचाऱ्यांची संख्या 2.67 लाख आहे. येथे 90 हजार पदे रिक्त आहेत. त्याच वेळी, रेल्वेमध्ये 15 लाख मंजूर पदांपैकी 2.3 लाख पदे रिक्त आहेत. संरक्षण (नागरी) विभागात अडीच लाख पदे रिक्त आहेत. महसूल विभागातील रिक्त पदांची संख्या 74 हजार आहे. तर गृहमंत्रालयातील 10.8 लाख पदांपैकी 1.3 लाख पदे रिक्त आहेत.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

पंतप्रधान कार्यालयाकडून मंगळवारी माहिती देण्यात आली, ‘पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी सर्व विभाग आणि मंत्रालयांमधील मानव संसाधन परिस्थितीचा आढावा घेतला आहे. येत्या दीड वर्षात मिशन मोडमध्ये 10 लाख लोकांची सरकारकडून भरती करण्यात यावी, असे निर्देशही त्यांनी दिले आहेत. सेंटर फॉर मॉनिटरिंग इंडियन इकॉनॉमीच्या आकडेवारीनुसार मे महिन्यात बेरोजगारीचा दर 7.12 टक्के होता. एप्रिलच्या तुलनेत त्यात 0.71 टक्क्यांनी घट झाली आहे.

Advertisement

त्याची सुरुवात सैन्यात भरतीच्या घोषणेने झाली आहे का?
एजन्सीच्या चर्चेनुसार, माहिती आणि प्रसारण मंत्री अनुराग सिंह ठाकूर म्हणाले की नोकऱ्यांचे तपशील लवकरच जाहीर केले जातील. मंगळवारी सकाळी पंतप्रधान मोदींच्या अध्यक्षतेखाली झालेल्या मंत्रिमंडळ बैठकीत घेतलेल्या निर्णयांची माहिती देताना ठाकूर म्हणाले, “पंतप्रधान मोदींनी सर्व विभागांना 18 महिन्यांत एकूण 10 लाख नवीन नोकऱ्या देण्यास सांगितले आहे. त्याचा तपशील लवकरच जाहीर केला जाईल.

Advertisement

केंद्रीय मंत्रिमंडळाच्या सुरक्षा व्यवहार समितीने सशस्त्र दलांमध्ये सैनिकांच्या भरतीसाठी अग्निपथ या नवीन योजनेलाही मंजुरी दिली आहे, ज्या अंतर्गत पहिल्या वर्षी तीन सेवांमध्ये 46,000 अग्निवीरांची भरती केली जाईल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply