Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

नितीशकुमार होणार भारताचे राष्ट्रपती?, दिली मोठी प्रतिक्रीया; म्हणाले…

नवी दिल्ली – बिहारचे (Bihar) मुख्यमंत्री नितीश कुमार (CM Nitish Kumar) यांनी राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीत (President election) आपल्या उमेदवारीबाबतच्या अटकळांना पूर्णविराम दिला असून आपण देशाच्या सर्वोच्च घटनात्मक पदाच्या शर्यतीत नसल्याचे म्हटले आहे.

Advertisement

बातम्या निराधार आहेत
कुमार यांनी आपल्या साप्ताहिक जनसंपर्क कार्यक्रमात सांगितले की, मी देशाचा पुढील राष्ट्रपती होण्याच्या शर्यतीत नाही आणि मी कुठेही जात नाही. असे वृत्त निराधार आणि केवळ अटकळ आहेत. राष्ट्रपतीपदाची निवडणूक 18 जुलै रोजी होणार असून मतमोजणी 21 जुलै रोजी होणार आहे.

Advertisement

बिहारच्या मंत्र्यांनी हे वक्तव्य केलं आहे
नितीश कुमार हे या पदासाठी पात्र उमेदवार असल्याच्या बिहारचे ग्रामीण विकास मंत्री श्रवण कुमार यांच्या विधानाबाबत विचारले असता मुख्यमंत्र्यांनी स्पष्टपणे सांगितले की, मी पुन्हा सांगतो की मी देशाचा पुढचा राष्ट्रपती होण्याच्या शर्यतीत नाही, माझा सहभाग नाही.

Advertisement

9 जून रोजी निवडणुका जाहीर झाल्या
9 जून रोजी राष्ट्रपती निवडणुकीचे वेळापत्रक जाहीर झाल्यानंतर लगेचच जनता दल युनायटेड चे ज्येष्ठ नेते श्रवण कुमार म्हणाले की, नितीश कुमार यांच्याकडे राष्ट्रपती होण्यासाठी आवश्यक असलेल्या सर्व पात्रता आहेत. ते म्हणाले होते की, बिहारचा रहिवासी असल्याने नितीश कुमार भारताचे राष्ट्रपती व्हावेत, अशी माझी इच्छा आहे. या शर्यतीत त्यांचा सहभाग नसला तरी त्यांनी देशाचे राष्ट्रपती व्हावे अशी प्रत्येक व्यक्तीची इच्छा असते.

Loading...
Advertisement

नवाब मलिक यांनीही निवेदन दिले आहे
राष्ट्रपतीपदाच्या शर्यतीत कुमार यांचा समावेश असल्याची चर्चा पहिल्यांदा फेब्रुवारीमध्ये महाराष्ट्राचे नेते नवाब मलिक यांनी केली होती. जर नितीश कुमार यांनी भारतीय जनता पक्षाशी (BJP) संबंध तोडले तर शरद पवार यांच्या नेतृत्वाखालील राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष त्यांना राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीत पाठिंबा देण्यास तयार आहे, असे ते म्हणाले होते.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

बिहारमधून शिका
कुमार म्हणाले की, नुकत्याच झालेल्या राज्यसभा निवडणुकीत बिहारमध्ये कथित पैशाचा वापर आणि इतर भ्रष्टाचाराचे एकही प्रकरण समोर आले नाही. ज्या राज्यांमध्ये अशी प्रकरणे समोर आली आहेत त्यांनी बिहारकडून शिकले पाहिजे, असे ते म्हणाले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply