Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘या’ राज्यात पहाटे भूकंपाचे धक्के; नागरिकांमध्ये दहशत, जाणुन घ्या डिटेल्स

मुंबई – ईशान्येकडील मेघालय (Meghalaya) राज्यात सोमवारी सकाळी भूकंपाचे (earthquake) धक्के जाणवले. रिश्टर स्केलवर त्याची तीव्रता 4.0 इतकी मोजली गेली. नॅशनल सेंटर फॉर सिस्मॉलॉजीनुसार आज सकाळी 6.32 च्या सुमारास हा भूकंप झाला. NCS च्या मते, ते मेघालयच्या 43 किमी पूर्वेला स्थित तुरा येथे आले आहे. भूकंप भारतीय वेळेनुसार सकाळी 6.32 वाजता भूपृष्ठापासून 10 किमी खोलीवर झाला. मात्र, आतापर्यंत या भूकंपात कोणतीही जीवित वा वित्तहानी झाल्याचे वृत्त नाही. मेघालयमध्ये रविवारी रात्री भूकंपाचे सौम्य धक्के जाणवले.

Advertisement

भूकंप 10 किमी खोल होता
नॅशनल सेंटर फॉर सिस्मॉलॉजी (NCS) ने सांगितले की, मेघालयच्या पूर्व-उत्तर भागात असलेल्या तुरा येथे आज सकाळी 06:32:02 वाजता 4.0 तीव्रतेचा भूकंप 25.68 अक्षांश आणि 90.60 किमी लांब होता. त्याच वेळी, त्याची खोली 10 किमी होती. या भूकंपामुळे कोणतीही जीवितहानी झाली नाही.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

रात्रीही भूकंप झाला
मेघालयात रविवारी रात्री भूकंपाचे सौम्य धक्के जाणवले. नॅशनल सेंटर फॉर सिस्मॉलॉजीनुसार, काल रात्री मेघालयातील चेरापुंजी येथे 3.5 रिश्टर स्केलचे धक्के जाणवले. त्याचा केंद्रबिंदू चेरापुंजीच्या उत्तरेला 19 किमी पूर्वेला होता. भारतीय वेळेनुसार रात्री 8.37 वाजता हा भूकंप झाला.

Advertisement

भूकंप आल्यास काय करावे
बाहेर जाण्यासाठी लिफ्टचा वापर करू नका. फक्त पायऱ्या उतरण्याचा प्रयत्न करा.
भूकंप झाल्यास टेबल, बेड, डेस्क यांसारख्या मजबूत फर्निचरखाली जा. त्याचे पाय चांगले पकडा जेणेकरून तो थरथरल्यामुळे घसरणार नाही.
भूकंप झाल्यास खिडक्या, कपाट, पंखे, वर ठेवलेल्या जड वस्तूंपासून दूर राहा.
उघडणाऱ्या किंवा बंद होणाऱ्या दरवाजाजवळ उभे राहू नका, अन्यथा दुखापत होऊ शकते.
घर किंवा कार्यालयातून ताबडतोब बाहेर पडा आणि मोकळ्या ठिकाणी जा. मोठमोठ्या इमारती, झाडे, विजेचे खांब इत्यादीपासून दूर राहा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply