Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘ये राहुल गांधी है झुकेगा नहीं’ ‘त्या’ प्रकरणात काँग्रेस कार्यकर्ते आक्रमक; अनेक चर्चांना उधाण

नवी दिल्ली – नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी (National Herald Case) काँग्रेसचे (Congress) माजी अध्यक्ष राहुल गांधी (Rahul Gandhi) आज (सोमवार) अंमलबजावणी संचालनालयासमोर (ED) हजर होणार आहेत. काँग्रेस कार्यकर्ते राहुल गांधींच्या समर्थनार्थ उतरले असून समन्सला विरोध करत आहेत. दिल्लीतील पक्षाच्या कार्यालयाबाहेर काँग्रेस कार्यकर्ते ईडीविरोधात निदर्शने करत आहेत. याशिवाय देशभरात ईडी कार्यालयाबाहेर निदर्शने होत आहेत.

Advertisement

‘हे राहुल गांधी आहेत, ते झुकणार नाहीत’
दिल्लीतील राहुल यांच्या घराबाहेरही पक्षाचे कार्यकर्ते पोस्टर घेऊन पोहोचले आहेत, ज्यावर हे राहुल गांधी आहेत, ते झुकणार नाहीत, असे लिहिले आहे. त्याचबरोबर राहुल जी, संघर्ष करा, आम्ही तुमच्यासोबत आहोत, असे पोस्टरमध्ये लिहिले होते. राहुल गांधींच्या फोटोसह आणखी एका पोस्टरवर लिहिले आहे, सत्य झुकणार नाही. दरम्यान, आंदोलक काँग्रेस कार्यकर्त्यांवर पोलिसांनी कारवाई केली आहे. सुमारे 1 डझन कार्यकर्त्यांना ताब्यात घेण्यात आले आहे.

Advertisement

राहुल गांधींवरील कारवाई राजकीय सूडबुद्धीचे कृत्य म्हणत काँग्रेसने आपली ताकद दाखविण्याचा निर्णय घेतला होता. सोमवारी देशभरातील ईडी कार्यालयांबाहेर काँग्रेस नेते-कार्यकर्त्यांचा सत्याग्रह करण्याचा निर्णय होता. नॅशनल हेराल्ड प्रकरणात मनी लाँड्रिंगच्या आरोपावरून ईडीने राहुल गांधींना चौकशीसाठी बोलावले आहे.

Loading...
Advertisement

सरकार आपले अपयश लपवण्यासाठी अशी सूडबुद्धी करत असल्याचा आरोप काँग्रेसने केला आहे. सीबीआय, ईडी, इन्कम टॅक्स आदी केंद्रीय तपास यंत्रणांनी विरोधी पक्षनेत्यांच्या विरोधात केलेल्या कारवाईवर विरोधी पक्ष सातत्याने आवाज उठवत आहेत, पण यावेळी काँग्रेसने याला राजकीय मुद्दा बनवण्यासाठी पूर्ण ताकद लावली आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

मार्चला परवानगी नाही
काँग्रेस खासदारांनी राहुल गांधींच्या समर्थनार्थ मोर्चा काढण्याचा निर्णय घेतला होता, मात्र दिल्ली पोलिसांनी परवानगी दिली नाही. कायदा व सुव्यवस्था आणि अवजड वाहतुकीचे कारण देत पोलिसांनी मोर्चावर बंदी घातली आहे. दिल्ली पोलिसांच्या वरिष्ठ अधिकाऱ्यांच्या म्हणण्यानुसार परवानगी मागितली होती, जी आम्ही नाकारली. नवी दिल्ली परिसरात मोठ्या गर्दीच्या मोर्चाला परवानगी दिली जाऊ शकत नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply