Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

काँगेसला मोठा धक्का; हातातून निसटला बालेकिल्ला; जाणुन घ्या प्रकरण

नवी दिल्ली –  राजस्थानमध्ये काँग्रेसचे (Congress) तिन्ही उमेदवार विजयी झाले असले, तरी हरियाणामध्ये (Hariyana) काँग्रेसकडे पुरेसे आमदार असूनही अजय माकन (Ajay Makhan) यांना राज्यसभेसाठी उमेदवार मिळवता आला नाही. हरियाणातील दोन जागांसाठी झालेल्या निवडणुकीत भाजपचे उमेदवार कृष्णलाल पनवार आणि त्यांचे समर्थक अपक्ष उमेदवार कार्तिकेय शर्मा विजयी झाले. मतदानानंतर झालेल्या वादामुळे सुमारे 8 तास मतमोजणी होऊ शकली नाही आणि रात्री अडीचच्या सुमारास निकाल उशिरा जाहीर झाला.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

हरियाणातील 90 पैकी 89 आमदारांनी मतदान केले. अपक्ष आमदार बलराज कुंडू यांनी मतदानात भाग घेतला नाही. मिळालेल्या माहितीनुसार, भाजपचे पनवार यांना 31 मते मिळाली आणि ते पहिल्या जागेसाठी निवडून आले. दुसऱ्या उमेदवारालाही विजयासाठी आमदारांच्या तेवढ्याच मतांची गरज होती. हरियाणा विधानसभेत काँग्रेसचे 31 सदस्य आहेत, मात्र पक्षाशी असंतुष्ट असलेल्या कुलदीप बिश्नोई यांनी पक्षाचा अधिकृत एजंट न दाखवता मतदान केले. त्यांनी पक्षाच्या उमेदवाराला मतदान केले नसल्याचे मानले जात आहे. भाजप समर्थित कार्तिकेय शर्मा आणि अजय माकन यांना पहिल्या पसंतीची 29-29 मते मिळाली, पण कार्तिकेय दुसऱ्या पसंतीच्या मताने विजयी झाले.

Advertisement

मतदान रद्द करण्यासाठी EC मध्ये याचिका
राज्यातील दोन्ही राज्यसभेच्या जागांसाठी सकाळी मतदानाला सुरुवात होताच हायव्होल्टेज ड्रामा पाहायला मिळाला. काँग्रेसची दोन मते रद्द करण्याची सत्ताधारी भाजप-जेजेपीची याचिका निवडणूक आयोगात फेटाळल्यानंतर मतमोजणी सुरू झाली.हरियाणाचे सीईओ अनुराग अग्रवाल यांनी सांगितले की, निवडणूक आयोगाने त्यांना सर्व मतांची मोजणी करण्यास सांगितले होते. याचा अर्थ निवडणूक आयोगाने जेजेपी, भाजप आणि अपक्ष उमेदवारांच्या याचिका फेटाळल्या. 90 सदस्यीय हरियाणा विधानसभेत 89 आमदारांनी मतदान केले.

Loading...
Advertisement

पहिल्या मताने गोंधळ
तीन उमेदवार रिंगणात असलेले पहिले मतदान होताच या राज्यसभा निवडणुकीतील तणाव स्पष्ट झाला होता. भाजपचे अधिकृत एजंट आणि हरियाणाचे शिक्षण मंत्री कंवर पाल गुर्जर यांनी पहिले मतदान केले, तर बीबी बत्रा यांनी काँग्रेसच्या वतीने पहिले मतदान करताच भाजप आणि जेजेपीच्या आमदारांकडून आक्षेप येऊ लागले.

Advertisement

एकमेकांवर आरोप
सूत्रांनी सांगितले की जेजेपीचे अधिकृत एजंट आणि पक्षाचे सरचिटणीस दिग्विजय सिंह चौटाला यांचे प्रतिस्पर्धी पक्षाच्या नेत्यांशी अनेक वेळा वाद झाले आणि त्यांच्या आक्रमक भूमिकेमुळे अनावश्यक तणाव निर्माण झाला. चौधरी यांनीही आवाज उठवला आणि काँग्रेसची मते पाहण्यासाठी सतत डोकावण्याचा प्रयत्न न करता चौटाला यांना त्यांच्या चेंबरमध्येच राहण्यास सांगितले, असे सूत्रांनी सांगितले.

Advertisement

मतदानादरम्यान, नंदल यांनी चौटाला ज्या पद्धतीने बसले होते त्यावर आक्षेप घेत त्यांना काँग्रेस आमदारांची मते पाहण्यासाठी बाहेर फिरण्याऐवजी त्यांची खुर्ची मागे ढकलण्यास सांगितले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply