Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

वादग्रस्त वक्तव्यावर पोलिसांची मोठी कारवाई, ‘या’ चर्चित लोकांवर गुन्हा दाखल

नवी दिल्ली –  सोशल मीडियावर (Social media) प्रक्षोभक वक्तृत्व आणि जातीय सलोखा बिघडवण्याच्या आरोपावरून दिल्ली पोलिसांनी मोठी कारवाई केली आहे. दिल्ली पोलिसांच्या (Delhi Police) स्पेशल सेलच्या सायबर युनिटने 9 जणांविरुद्ध गुन्हा दाखल केला आहे. ज्यामध्ये भाजपच्या (BJP) दिल्लीच्या माजी प्रवक्त्या नुपूर शर्मा(Nupur Sharma), दिल्ली भाजपचे मीडिया प्रभारी नवीन जिंदाल (Naveen Jindal), पत्रकार सबा नक्वी आणि इतरही सहभागी आहेत. या सर्व लोकांवर सोशल मीडिया आणि इतर प्लॅटफॉर्मवर भाषणबाजी करून सामाजिक सलोखा बिघडवल्याचा आरोप आहे.

Advertisement

दिल्ली पोलिसांच्या सूत्रांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, दिल्ली पोलिसांच्या IFSO युनिटने या लोकांविरुद्ध वेगवेगळ्या तरतुदींनुसार गुन्हा दाखल केला आहे. मात्र, या सगळ्याचा गाभा असा आहे की, या सर्व लोकांनी धर्माबाबत चिथावणीखोर विधाने केली किंवा सोशल मीडियावर चिथावणीखोर पोस्ट टाकल्या. दिल्ली पोलीस आता या लोकांना चौकशीसाठी नोटीस पाठवण्याच्या तयारीत आहेत.

Advertisement

दिल्ली पोलिसांच्या स्पेशल सेलने या लोकांवर गुन्हा दाखल केला.
दिल्लीतील भाजपच्या माजी प्रवक्त्या नुपूर शर्मा, भाजपचे दिल्लीचे मीडिया प्रभारी नवीन जिंदाल, पत्रकार सबा नक्वी, शादाब चौहान, मौलाना मुफ्ती नदीम, अब्दुर रहमान, गुलजार अन्सारी, अनिल कुमार मीना आणि पूजा शकुन यांच्यावर प्रेषित मोहम्मद यांच्यावर आक्षेपार्ह विधाने करणारे दिल्ली पोलिसांच्या विशेष पथकाने गुन्हा दाखल केला आहे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

दिल्ली पोलिसांनी नोंदवलेल्या गुन्ह्यात असे म्हटले आहे की ते सर्वांच्या समाजात वैर पसरवण्यासाठी खोटे आणि प्रक्षोभक विधान करतात. प्रेषित मोहम्मद यांच्यावर वादग्रस्त वक्तव्य केल्याबद्दल रविवारी भाजपने नुपूर शर्मा आणि नवीन जिंदाल यांची पक्षातून हकालपट्टी केली होती. नुपूर शर्माने यापूर्वी TV च्या चर्चेदरम्यान प्रेषित मोहम्मद यांच्याबद्दल आक्षेपार्ह विधान केले होते. त्यानंतर त्याच्यावर अनेक गुन्हे दाखल करण्यात आले होते.

Advertisement

सुरतमध्ये रस्त्यावर चिकटवले नुपूर शर्माचे छायाचित्र
पक्षातून हकालपट्टी केल्यानंतर नुपूर शर्माने आपल्या वक्तृत्वाबद्दल माफी मागितली होती. माझ्या बोलण्याने कोणी दुखावले असेल तर मी माफी मागते, असे तिने म्हटले होते. मात्र, यानंतरही नुपूर शर्माबद्दल मुस्लिमांचा संताप थांबताना दिसत नाही. आखाती देशांनी भारतीय राजदूतांना त्यांच्या वक्तृत्वाबद्दल बोलावले होते. दुसरीकडे देशातही त्यांच्याविरोधात संताप व्यक्त होत आहे. सुरतमधील रस्त्यावर नुपूर शर्माची छायाचित्रे चिकटवण्यात आली होती.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply