Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

सैन्य भरतीची प्रतीक्षा संपली: नव्या नियमानुसार होणार मोठी घोषणा; जाणुन घ्या संपूर्ण माहिती

दिल्ली – लष्करी (Army) सुधारणांशी संबंधित महत्त्वाकांक्षी योजना टूर ऑफ ड्यूटी (tour of duty) आज जाहीर केली जाऊ शकते. तिन्ही दलांचे प्रमुख पत्रकार परिषदेत या योजनेची घोषणा करू शकतात. या योजनेंतर्गत सैन्यात भरती (Army Requirment) होण्याच्या प्रतीक्षेत असलेल्या तरुणांसाठी नियमांमध्ये बदल करण्यात आले आहेत.

Advertisement

सैन्य भरतीचे नियम बदलतील
भारतीय लष्कर, हवाई आणि नौदलात नोकरी मिळवण्याचे बहुतेक तरुणांचे स्वप्न असते, कारण त्यामुळे एकीकडे देशसेवेची संधी मिळते. त्याचबरोबर चांगल्या भविष्याचे स्वप्नही पूर्ण होते. आतापर्यंत सैन्यात थेट भरतीचे नियम होते, ते आता बदलण्याची तयारी आहे. यासाठी पंतप्रधान मोदींचा टूर ऑफ ड्युटी किंवा अग्निपथ ही महत्त्वाकांक्षी योजना तयार करण्यात आली आहे.

Advertisement

चार वर्षांसाठी भरती
या योजनेंतर्गत तरुणांची पहिली 4 वर्षे शिपाई म्हणून भरती केली जाईल. यानंतर सर्व 100 टक्के लोकांना सेवेतून मुक्त केले जाईल. त्यानंतर गुणवत्तेच्या आधारावर यातील 25 टक्के सैनिकांना पूर्ण कालावधीसाठी पुन्हा सेवेत बोलावले जाईल.

Loading...
Advertisement

यापूर्वी दुसरा प्रस्ताव आणला होता
याआधीही लष्करी सुधारणांबाबत प्रस्ताव आणण्यात आला होता. याअंतर्गत 3 वर्षानंतर केवळ काही टक्के सैनिकांना सेवेतून मुक्त करण्यात येणार असल्याचे सांगण्यात आले. उर्वरित सैनिकांना 5 वर्षांनी सोडण्यात येणार होते. त्यानंतर काही काळानंतर 25 टक्के सैनिकांना पूर्ण कालावधीसाठी परत बोलावले जाणार होते.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

25% सैनिकांना पूर्ण सेवा करण्याची संधी मिळेल
आता नवीन नियमांनुसार, चार वर्षांच्या कंत्राटी सेवेचा कालावधी पूर्ण झाल्यानंतर पहिल्या 100 टक्के सैनिकांना पदमुक्त केले जाईल. 30 दिवसांनंतर, 25 टक्के सैनिकांना गुणवत्तेच्या आधारावर पुन्हा पूर्णवेळ सेवेसाठी बोलावले जाईल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply