Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘त्या’ प्रकरणानंतर मोदी सरकारच्या विरोधात 15 देश संतप्त; देशासह परदेशातही उमटले तीव्र पडसाद

नवी दिल्ली –  भारतीय जनता पक्षाच्या (BJP) प्रवक्त्या नुपूर शर्मा (Nupur Sharma) यांच्या वक्तव्यावर देशातून निदर्शने सुरू आहेत. आतापर्यंत 15 देशांनी अधिकृतपणे भारताचा निषेध नोंदवला आहे. मात्र, शर्मा यांच्या वक्तव्यातून सरकारचा दृष्टिकोन दिसून येत नसल्याचे भारताने स्पष्ट केले आहे. येथे भाजपने प्रवक्त्यावर कारवाई करत त्यांना पक्षातून निलंबित केले आहे.

Advertisement

भारताविरोधात निदर्शने करणाऱ्या देशांमध्ये इराण, इराक, कुवेत, कतार, सौदी अरेबिया, ओमान, संयुक्त अरब अमिराती, जॉर्डन, अफगाणिस्तान, बहरीन, मालदीव, लिबिया, इंडोनेशिया आणि पाकिस्तान यांचा समावेश आहे. याशिवाय भारतातील भाजप प्रवक्त्यांविरोधात विरोधी पक्ष सातत्याने नाराजी व्यक्त करत आहेत. शर्मा यांना अटक करण्याची मागणी होत आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

भारताने ओआयसीच्या विधानाला संकुचित वृत्तीचे म्हटले आहे
भारताने सोमवारी ऑर्गनायझेशन ऑफ इस्लामिक कंट्रीज (IOC) च्या टिप्पण्या “संकुचित, प्रेरित, गोंधळलेले आणि खोडकर” म्हणून फेटाळून लावल्या. पाकिस्तानचे पंतप्रधान शाहबाज शरीफ आणि परराष्ट्र मंत्रालयाच्या या प्रकरणातील वक्तव्यावर नवी दिल्लीने तिखट प्रतिक्रिया व्यक्त केली असून, अल्पसंख्याकांच्या हक्कांचे सतत उल्लंघन करणाऱ्या एका देशाने दुसऱ्या देशातील अल्पसंख्याकांना वागणूक दिल्याची टिप्पणी केली आहे.

Advertisement

इस्लामिक देशांच्या संघटनेच्या (OIC) विधानांवर तीव्र प्रतिक्रिया व्यक्त करताना परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रवक्ते अरिदम बागची म्हणाले की, भारत सर्व धर्मांचा सर्वोच्च आदर करतो आणि 57 सदस्यीय गटाचे विधान त्याच्या विभाजनकारी अजेंड्यात निहित स्वार्थांना चालना देत आहे. उघड करतो. ते म्हणाले, “आम्ही ओआयसी सचिवालयाला सांप्रदायिक मार्गांचा पाठपुरावा करणे थांबवावे आणि सर्व धर्म आणि विश्वासांचा आदर करावा असे आवाहन करतो,”

Advertisement

ओवेसींनी नुपूर शर्माच्या अटकेची मागणी केली
ऑल इंडिया मजलिस-ए-इत्तेहादुल मुसलमीन (AIMIM) अध्यक्ष आणि लोकसभा खासदार असदुद्दीन ओवेसी (Asaduddin Owaisi)  यांनी सोमवारी शर्मा यांच्या अटकेची मागणी केली. ओवेसी यांनी प्रसारमाध्यमांशी संवाद साधताना नरेंद्र मोदी सरकारच्या परराष्ट्र धोरणावर जोरदार टीका केली आणि शर्मा यांचे भाजपमधून निलंबन हा निव्वळ ढोंगीपणा असल्याचे म्हटले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply