Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

रेल्वे प्रवाशांसाठी मोठी बातमी! तिकीट बुकिंगच्या नियमांमध्ये मोठा बदल; जाणुन घ्या डिटेल्स

नवी दिल्ली – तुम्ही ट्रेनने (Train) प्रवास करत असाल तर तुमच्यासाठी एक महत्त्वाची बातमी आहे. IRCTC ने रेल्वे तिकीट बुक करण्याच्या नियमात बदल केला आहे. IRCTC वरून तिकीट बुक करणाऱ्यांना मोठी सुविधा मिळत आहे. या नवीन नियमानुसार आता तुम्ही एका महिन्यात पूर्वीपेक्षा जास्त तिकिटे बुक करू शकता.

Advertisement

वास्तविक, इंडियन रेल्वे केटरिंग अँड टुरिझम कॉर्पोरेशन (IRCTC) ने एक नवीन नियम बनवला आहे, ज्या अंतर्गत तुम्ही तुमचे आधार कार्ड (IRCTC सोबत आधार कार्ड लिंक) IRCTC (IRCTC new rules) शी लिंक केले असेल तर तुम्हाला मोठा फायदा मिळेल.

Advertisement

आता तिकीट बुकिंगचे नियम बदलले आहेत
हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की आता तुम्ही IRCTC खात्यातून एका महिन्यात जास्तीत जास्त 6 तिकिटे ऑनलाइन बुक करू शकता, परंतु जर तुम्ही IRCTC आयडी आधार कार्डशी लिंक केला असेल तर तुम्ही एका महिन्यात 12 तिकिटे बुक करू शकता. पण आता IRCTC ने या नियमात मोठा बदल केला आहे. आता तुम्ही एका आयडीने एका महिन्यात 24 तिकिटे बुक करू शकता. तुम्ही तुमचे आधार कार्ड IRCTC शी लिंक केले नसेल तरीही तुम्ही एका महिन्यात 12 तिकिटे बुक करू शकता.

Loading...
Advertisement

आधार लिंक कसे करावे
1. यासाठी प्रथम IRCTC च्या अधिकृत ई-तिकीटिंग वेबसाइट irctc.co.in वर जा.
2. आता यूजर आयडी आणि पासवर्ड टाकून लॉग इन करा.
3. आता होम पेजवर दिसणार्‍या ‘माय अकाउंट सेक्शन’ वर जाऊन ‘आधार केवायसी’ वर क्लिक करा.
4. यानंतर, पुढील पृष्ठावर तुमचा आधार क्रमांक प्रविष्ट करा आणि ‘ओटीपी पाठवा’ वर क्लिक करा.
5. आता तुमच्या आधार कार्डसोबत नोंदणीकृत मोबाईल नंबरवर OTP येईल. हा OTP टाका आणि पडताळणी करा.
6. आधारशी संबंधित माहिती पाहिल्यानंतर खाली लिहिलेल्या ‘Verify’ वर क्लिक करा.
7. यानंतर तुमच्या मोबाईलवर एक संदेश येईल की KYC तपशील यशस्वीरित्या अपडेट झाला आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

प्रोफाइलची आधारशी पडताळणी करणे आवश्यक 
तिकीट बुक करण्‍यासाठी, प्रवाशाने आधारशी आपले प्रोफाईल पडताळणे फार महत्वाचे आहे. हे मास्टर लिस्ट अंतर्गत ‘माय प्रोफाइल’ टॅबमध्ये दिलेले आहे. तिकीट बुक करण्यापूर्वी, येथे प्रवाशाचे नाव आणि आधार कार्ड तपशील देऊन मास्टर लिस्ट अपडेट करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply