Take a fresh look at your lifestyle.

राज्यसभा निवडणुकीपूर्वीच काँग्रेसमध्ये धाकधूक; ‘त्या’ आमदाराने वाढविला काँग्रेसचा टेन्शन

नवी दिल्ली –  हरियाणातील (Hariyana) राज्यसभेच्या (Rajyasabha) दोन जागांसाठी 10 जून रोजी मतदान होणार आहे. मतदानाची तारीख जसजशी जवळ येत आहे, तसतशी येथील खलबतेही तीव्र होत आहेत. छत्तीसगडची( chattisgarh)  राजधानी रायपूर (Raipur) येथील रिसॉर्टमध्ये काँग्रेसने (Congress) आपल्या आमदारांना ठेवले आहे. आता दरम्यान, छत्तीसगडचे भाजप नेते धर्मलाल कौशिक यांनी एक विधान केले आहे, ज्यामुळे काँग्रेसमधील तणाव वाढू शकतो.

Advertisement

खरे तर धर्मलाल कौशिक म्हणाले की, आमदार क्रॉस व्होटिंग करतील, कारण त्यांनी त्यांचे मन बनवले आहे. काँग्रेसचा पक्षातील आमदार आणि आमदारांवर विश्वास नाही.आमदारांना रोखून उधळपट्टी केली जात आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

तर दुसरीकडे काँग्रेसने भाजपला प्रत्युत्तर दिले आहे. काँग्रेस आमदारांचा पक्षावर विश्वास असल्याचे धर्मलाल कौशिक यांच्या वक्तव्यावरून सिद्ध झाले आहे, मात्र भाजप लोकशाहीविरोधी असून जनमत नष्ट करण्याचे काम करत असल्याचे काँग्रेस प्रवक्ते धनंजय सिंह ठाकूर यांनी म्हटले आहे.

Advertisement

त्यामुळे काँग्रेसने रायपूरमध्ये आमदार ठेवले आहेत
राज्यसभा निवडणुकीत कोणत्याही प्रकारची राजकीय तोडफोड होऊ नये, यासाठी हरियाणातील काँग्रेस आमदारांना छत्तीसगडमध्ये बॅरिकेडखाली नेण्यात आले आहे. हरियाणामधून काँग्रेस पक्षाने राजस्थानचे प्रभारी अजय माकन यांना उमेदवारी दिली आहे. हरियाणात, कार्तिकेय शर्मा अपक्ष उमेदवार म्हणून मैदानात उतरल्याने राजकीय लढाई रंजक बनली आहे.

Advertisement

दुसरीकडे, जेजेपीने कार्तिकेय शर्मा यांना पाठिंबा जाहीर केल्यानंतर काँग्रेस आपल्या आमदारांच्या घोडदौडीमुळे घाबरली आहे. प्रत्यक्षात गेल्या वेळी काँग्रेस आमदारांच्या पेनाची शाई बदलल्याने 19 मते रद्द झाली होती. काँग्रेसला यावेळी अशी चूक पुन्हा करायची नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply