Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र.. मोदी सरकारच्या अडचणीत वाढ?; ‘त्या’ प्रकरणात सौदी अरेबियानेही घेतली उडी

नवी दिल्ली –   भाजप नेते (BJP leader) नुपूर शर्मा (Nupur Sharma) आणि नवीन जिंदाल (Naveen Jindal) यांनी पैगंबर मोहम्मद यांच्यावर केलेल्या वक्तव्यावर इस्लामिक देशांकडून (Islamic Country) निषेध नोंदवला जात आहे. पैगंबर यांच्या विरोधात कथित ‘वादग्रस्त’ टिप्पणीचा पाकिस्तान(Pakistan), सौदी अरेबिया (Saudi Arabia), कतार, कुवेत आणि इराणने निषेध केला आहे. तथापि, सौदीने भाजपच्या कारवाईचे स्वागत केले आहे. भारतीय जनता पक्षाने आपल्या दोन्ही नेत्यांविरोधात कठोर पावले उचलली असून दोन्ही नेत्यांनी आपली वक्तव्येही मागे घेतली आहेत.

Advertisement

परराष्ट्र मंत्रालयाने दिलेल्या निवेदनानुसार, सौदी अरेबियाने भाजपच्या प्रवक्त्या नुपूर शर्मा यांच्या वक्तव्याला “निंदनीय” म्हटले आणि “श्रद्धा आणि धर्मांचा आदर” करण्याचे आवाहन केले आहे.

Advertisement

या प्रकरणी कतार, कुवेत आणि इराणने रविवारी भारतीय राजदूताला सौदी अरेबियासमोर बोलावले होते. दोहा येथील भारतीय राजदूताला परराष्ट्र मंत्रालयाने बोलावले आणि “कतारला भारत सरकारकडून जाहीर माफीची अपेक्षा आहे आणि या टिप्पण्यांचा तात्काळ निषेध करावा लागेल” असे नमूद करणारे अधिकृत निषेध पत्र सुपूर्द केले.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

उपराष्ट्रपती व्यंकय्या नायडू यांनी व्यवसायाला चालना देण्यासाठी भारतीय व्यावसायिक नेत्यांसह श्रीमंत आखाती राज्यांना दिलेल्या उच्च-प्रोफाइल भेटीदरम्यान कतारने निषेध केला आहे.

Loading...
Advertisement

कतारप्रमाणेच शेजारच्या कुवेतनेही भारताच्या राजदूताला बोलावून या विधानांसाठी जाहीर माफी मागावी अशी मागणी केली. कुवेतच्या परराष्ट्र मंत्रालयाने सांगितले की, भारतीय राजदूताला रविवारी बोलावण्यात आले आणि आशिया प्रकरणाच्या सहाय्यक परराष्ट्र मंत्र्यांनी त्यांना अधिकृत निषेध नोट सुपूर्द केली, ज्यात भाजप नेत्याने पैगंबर मोहम्मद यांच्या विरोधात केलेल्या वक्तव्याचा स्पष्ट निषेध केला आहे.

Advertisement

पाकिस्तानचे पंतप्रधान शाहबाज शरीफ यांनीही रविवारी भारतातील सत्ताधारी पक्षाच्या एका नेत्याने इस्लामच्या पैगंबराविरुद्ध केलेल्या कथित “वादग्रस्त” टिप्पणीचा निषेध केला. शाहबाज यांनी ट्विट केले की, “माझ्या प्रिय पैगंबराबद्दल भारतातील भाजप नेत्याने केलेल्या विधानाचा मी तीव्र निषेध करतो.”

Advertisement

भाजपने आपल्या राष्ट्रीय प्रवक्त्या नुपूर शर्मा यांना निलंबित केले तर दिल्लीचे मीडिया प्रमुख नवीन कुमार जिंदाल यांना पैगंबर यांच्या विरोधात वादग्रस्त वक्तव्य केल्यामुळे त्यांची पक्षातून हकालपट्टी करण्यात आली.

Advertisement

गेल्या आठवड्यात एका टीव्ही चॅनलवरील चर्चेदरम्यान भाजपच्या राष्ट्रीय प्रवक्त्या नुपूर शर्मा यांनी पैगंबराचा अपमान केल्याचा आरोप केला होता. दुसरीकडे भाजपचे आणखी एक नेते नवीन जिंदाल यांनी प्रेषितांबद्दल एक ट्विट केले होते.

Advertisement

या वादग्रस्त विधानावरून भाजपशासित उत्तर प्रदेशात संकट अधिकच गडद झाले आहे. कानपूरमध्ये शुक्रवारच्या नमाजानंतर दोन गटांमध्ये झालेल्या हाणामारीत 40 जण जखमी झाले आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply