Take a fresh look at your lifestyle.

काँग्रेसला मोठा दिलासा, ‘त्या’ 5 आमदारांनी घेतला यू टर्न; अनेक चर्चांना उधाण

नवी दिल्ली –  राजस्थान (Rajasthan) राज्यसभा निवडणुकीच्या (Rajyasabha Election) पार्श्वभूमीवर काँग्रेसला (Congress) मोठा दिलासा मिळाला आहे. बसपातून(BSP) काँग्रेसमध्ये दाखल झालेल्या 5 आमदारांनी यू टर्न घेतला आहे. शनिवारी रात्री उशिरा सीएम गेहलोत (CM Ashok Gehlot) यांची भेट घेतल्यानंतर आमदारांचा सीएम गेहलोत यांच्याबाबतचा दृष्टिकोन थंड असल्याचे दिसून आले. आतापर्यंत पाचही आमदार काँग्रेसच्या आवाक्याबाहेरचे मानले जात होते.

Advertisement

मुख्यमंत्र्यांना भेटलेल्या आमदारांमध्ये लखन मीना, वाजिब अली, गिरराज सिंह मलिंगा, संदीप यादव, मंत्री राजेंद्र गुडा यांच्यासह काँग्रेस आमदार खिलाडी लाल बैरवा यांचा समावेश होता. सीएम गेहलोत यांच्या भेटीनंतर या आमदारांची नाराजी दूर झाल्याचे मानले जात आहे. मात्र, या आमदारांनी सीएम गेहलोत यांच्यावर थेट नाराजी व्यक्त केली नाही. परिसरातील विविध प्रलंबित मागण्या पूर्ण न झाल्यामुळे संतप्त झाले. हे सर्व आमदार उदयपूरमध्ये सुरू असलेल्या बॅरिकेडमध्ये गेले नाहीत. या आमदारांचा पाठिंबा मिळाल्यानंतर काँग्रेसला 3 जागा सहज मिळतील. माकपने काँग्रेसला पाठिंबा जाहीर केला आहे. तर बीटीपीने सशर्त पाठिंबा देण्याचे म्हटले आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

काँग्रेसलाच मतदान करणार
सीएम गेहलोत यांची भेट घेतल्यानंतर आमदार लखन मीणा म्हणाले की, आमच्या नेत्या सोनिया गांधी आहेत. आम्ही बसपचे सदस्य नाही. काँग्रेसलाच मतदान करणार. आमदार लखन मीना म्हणाले की, आमच्या नेत्या सोनिया गांधी आहेत. आम्ही बसपचे सदस्य नाही. काँग्रेसलाच मतदान करणार. विशेष म्हणजे बसपने व्हीप जारी करून पाच आमदारांना अपक्ष उमेदवार सुभाष चंद्रा यांच्या बाजूने मतदान करण्याचे निर्देश दिले आहेत.

Advertisement

विशेष म्हणजे बसपातून काँग्रेसमध्ये दाखल झालेले मंत्री राजेंद्र गुढा, आमदार संदीप यादव, गिरराज सिंह मलिंगा, वाजिब अली आणि लखन मीना हे अनेक दिवसांपासून नाराज होते. राज्य प्रभारी अजय माकन यांनी आपला विश्वासघात केला आहे, असे मंत्री राजेंद्र सिंह गुढा यांनी सांगितले. आमच्या आमदारांना योग्य सन्मान मिळाला नाही.

Advertisement

तिसऱ्या जागेसाठी काँग्रेसला 123 मतांची गरज
राजस्थान राज्यसभा निवडणुकीसाठी काँग्रेसने रणदीप सुरजेवाला, मुकुल वासनिक आणि प्रमोद तिवारी यांना उमेदवारी दिली आहे. तर भाजपने घनश्याम तिवारी यांना राज्यसभेचे उमेदवार केले आहे. दुसऱ्या जागेसाठी भाजप अपक्ष उमेदवार सुभाष चंद्रा यांना पाठिंबा देत आहे. आकड्यांनुसार काँग्रेसला 2 आणि भाजपला एक जागा मिळण्याची खात्री आहे. तिसरी जागा जिंकण्यासाठी काँग्रेसची धडपड सुरू आहे.

Advertisement

दोन्ही पक्षांना 1 जागा जिंकण्यासाठी 41 आमदारांच्या मतांची गरज आहे. अशा परिस्थितीत काँग्रेसला 3 जागा जिंकण्यासाठी 123 मतांची गरज आहे, तर भाजपला 1 जागा जिंकण्यासाठी 41 मतांची गरज आहे. भाजपला त्यांच्या उर्वरित 30 आमदारांची मते अपक्ष म्हणून मिळू शकतात. अशा स्थितीत अपक्ष उमेदवाराला आणखी 11 मतांची आवश्यकता आहे. काँग्रेसचे 123 आमदार आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply