Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

कामाची बातमी..! ‘या’ दिवसापर्यंत पॅन आणि आधार लिंक करा नाहीतर होणार मोठा नुकसान

नवी दिल्ली –  आधारशी (Aadhar card) पॅन (PAN card ) लिंक (Link) करण्याच्या शेवटच्या तारखेबाबत अनेक वेळा बदल केले आहे. केंद्र सरकारने (Central government) पॅन कार्ड आधार क्रमांकाशी जोडण्याची अंतिम मुदत 31 मार्च 2023 पर्यंत वाढवली आहे, तर याआधी 31 मार्च 2022 ही अंतिम मुदत होती. मात्र, या वर्षी 1 एप्रिलपासून ज्या करदात्यांनी त्यांचे पॅन कार्ड आधार क्रमांकाशी लिंक केले नाही त्यांना दंड भरावा लागणार आहे.

Advertisement

याचा सरळ अर्थ असा की जर तुम्ही तुमचा पॅन आधारशी लिंक नाही केला तर तुम्हाला शुल्क भरावे लागेल. 31 मार्च 2023 नंतर तुमचा आधार पॅनशी लिंक केला जाणार नाही. जाणून घ्या किती दंड लागेल आणि तुम्ही पॅन कार्ड आधारशी कसे लिंक करू शकता.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

किती लागणार दंड
सेंट्रल बोर्ड ऑफ डायरेक्ट टॅक्सेस (CBDT) ने जारी केलेल्या परिपत्रकात असे म्हटले आहे की, जे करदात्यांनी 30 जूनपर्यंत त्यांचे पॅन कार्ड आधारशी लिंक केले आहे त्यांना 500 रुपये शुल्क भरावे लागेल. पण पॅनला आधारशी लिंक केल्यानंतर 1 जुलैपासून एक हजार रुपयांचा दंड भरावा लागणार आहे.

Advertisement

मंत्रालयाने 29 मार्च रोजी माहिती दिली होती
उल्लेखनीय म्हणजे, 29 मार्च रोजी केंद्रीय वित्त मंत्रालयाने एक निवेदन जारी केले होते, ज्यात असे म्हटले होते की करदात्यांची गैरसोय कमी करण्यासाठी, करदात्यांना 31 मार्च 2023 पर्यंत कोणत्याही प्रभावाशिवाय आधार-पॅन लिंक करण्यास सांगितले आहे. केंद्रीय अर्थ मंत्रालयाने 29 मार्च रोजी एका निवेदनात सांगितले की 1 एप्रिल 2022 पासून तीन महिन्यांसाठी 500 रुपये आणि त्यानंतर 1000 रुपये भरावे लागतील.

Advertisement

पॅन आधारशी लिंक न केल्यास काय होईल?
तुम्ही तुमचा पॅन तुमच्या आधार क्रमांकाशी लिंक न केल्यास तुमचे पॅन कार्ड निष्क्रिय होऊ शकते. याशिवाय, पॅन आधारशी लिंक नसल्यास, म्युच्युअल फंड, स्टॉक, बँक खाती इत्यादी उघडणे यांसारखी कामे करता येत नाहीत. याशिवाय अवैध पॅन कार्ड दाखवण्यासाठी आयकर कायदा 1961 च्या कलम 272B अंतर्गत 10 हजार रुपये भरावे लागतील.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply