Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘त्या’ प्रकरणात ED ने दिला राहुल गांधींना समन्स ; आता ‘या’ दिवशी हजर राहण्याचे आदेश

दिल्ली –  नॅशनल हेराल्ड (National herald) प्रकरणात अंमलबजावणी संचालनालयाने (ED) काँग्रेसचे (Congress) माजी अध्यक्ष राहुल गांधी (Rahul Gandhi) यांना नव्याने समन्स बजावले असून त्यांना आता 12 जून रोजी चौकशीसाठी बोलावण्यात आले आहे.

Advertisement

यापूर्वी जारी करण्यात आलेल्या समन्समध्ये त्यांना 2 जून रोजीच बोलावण्यात आले होते, मात्र परदेश दौऱ्यावर असल्याने ते हजर झाले नाहीत. राहुल गांधींशिवाय त्यांची आई आणि काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी यांनाही समन्स बजावण्यात आले आहे. त्यांना केंद्रीय एजन्सीने 8 तारखेला दिल्लीतील कार्यालयात चौकशीसाठी बोलावले आहे. सोनिया गांधींना सध्या कोरोनाची लागण झाली आहे, मात्र त्या 8 जूनला हजर होण्याच्या तयारीत असल्याचे काँग्रेस सूत्रांचे म्हणणे आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

राहुल गांधींनी ईडीला पत्र लिहून ते विदेश दौऱ्यावर असल्याचे सांगितले. त्यामुळे त्याला दिसण्यासाठी नवीन तारीख देण्यात यावी. त्यांच्या लेखी मागणीनंतर ही नवी तारीख देण्यात आली आहे. राहुल गांधी 5 जूनला भारतात परतण्याची शक्यता काँग्रेसच्या सूत्रांनी व्यक्त केली आहे. सोनिया गांधी आणि राहुल गांधी यांना समन्स बजावल्याच्या मुद्द्यावरून काँग्रेसने केंद्र सरकारवर जोरदार हल्ला चढवला आहे. समन्सबाबत माहिती देताना काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते अभिषेक मनू सिंघवी म्हणाले की, आम्ही धमकावणे आणि धमकावण्याच्या कारवाईपुढे झुकणार नाही.

Advertisement

अभिषेक मनु सिंघवी म्हणाले होते की ED ने 2015 मध्ये प्रकरण बंद केले होते, परंतु केंद्र सरकारने त्या अधिकाऱ्यांना हटवले आणि नवीन अधिकारी आणून हे प्रकरण उघडले आहे. एवढेच नाही तर ईडी या प्रकरणाचा मनी लाँड्रिंग अंतर्गत तपास करत आहे, ज्याला कोणताही आधार नाही, असे त्यांनी सांगितले. सिंघवी म्हणाले की, या प्रकरणात कोणतीही मालमत्ता किंवा पैशांचे हस्तांतरण झाले नाही. अशा स्थितीत मनी लाँड्रिंग अंतर्गत तपासाला कोणताही आधार नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply