Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

भाजप विरोधकांना देणार धक्का; राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीसाठी तयार करणार ‘हा’ मास्टर प्लॅन

दिल्ली –  केंद्रातील मोदी सरकार (Modi government) एकाच वेळी अनेक आघाड्यांवर काम करत आहे. यासोबतच भाजप (BJP) आपली रणनीती बनवण्यात   मग्न आहे.

Advertisement

भाजप आणि मोदी सरकारच्या पुढील 4 महिन्यांच्या कामावर नजर टाकली, तर राष्ट्रपती निवड(President Election), उपराष्ट्रपती निवड, राज्यपालांची नियुक्ती, केंद्रीय मंत्रिमंडळात फेरबदल आणि त्यानंतर भाजपच्या राष्ट्रीय अध्यक्षाची निवड अशी महत्वाची कामे आहेत. या सर्व बाबतीत मोदी सरकार आणि भाजपची पावले पडत आहेत, कारण सरकार आणि पक्षाचे लक्ष्य 2024 आहे. कदाचित त्यामुळेच सर्वात आधी मोदी सरकार आणि भाजपला राष्ट्रपतीपदाची निवडणूक दणक्यात जिंकायची आहे.

Advertisement

राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीची अधिसूचना अद्याप जारी झाली नसली तरी सरकार आणि भाजप मतांच्या गुणाकारात गुंतले आहेत. त्यामुळे राज्यसभेच्या द्वैवार्षिक निवडणुकीनंतर राष्ट्रपतींकडून कोणाला उमेदवारी द्यावी, यासाठी भाजपमध्ये सतत बैठकांचा फेरा सुरू आहे. भाजप अध्यक्ष जेपी नड्डा आणि अमित शहा यांच्यात अनेक बैठका झाल्या आहेत. या मुद्द्यावर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी, गृहमंत्री अमित शहा आणि जेपी नड्डा यांचीही बैठक झाली आहे.

Advertisement

नामनिर्देशनपत्रातही सामाजिक समतोल राखला जावा आणि ज्या सदस्यांना नामनिर्देशित करावयाचे आहे ते राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीची अधिसूचना जारी होण्यापूर्वी नामनिर्देशित केले जावे, जेणेकरून राज्यसभेतील मतांची संख्या सन्माननीय होईल, अशी भाजपची इच्छा आहे. राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीत मोठा विजय मिळवण्यासाठी भाजपला सुमारे 9000 मतांची गरज असल्याचे सूत्रांचे म्हणणे आहे. नामनिर्देशित सदस्य आल्यास मोठा विजय निश्चित होईल, अन्यथा 14000 हून अधिक मतांचे अंतर वाढेल.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

त्यामुळे कोणाला उमेदवारी द्यायची याबाबत सट्टेबाजीचा बाजार तापला आहे. भाजपच्या सूत्रांचे म्हणणे आहे की पक्ष पंजाबचे माजी मुख्यमंत्री कॅप्टन अमरिंदर सिंग यांना राज्यसभेवर आणू शकतो, तर अभिनेते मिथुन चक्रवर्ती, सौरव गांगुली, खुशबू सुंदर आणि विजयंत पांडा, विजय शांती आणि इला राजा यांच्या नावांबाबत अटकळ तीव्र झाली आहे. दक्षिण भारताला संदेश देण्यासाठी मोदी सरकार खुशबू सुंदर यांना राज्यसभेत आणू शकते. बंगालमध्ये मोठा संदेश देण्यासाठी मिथुन चक्रवर्ती आणि सौरव गांगुली यांना राज्यसभेवर आणण्याचाही प्रयत्न आहे.

Advertisement

या मुद्द्यावर पक्ष अधिकृतपणे काहीही बोलण्याचे टाळत असला तरी, भाजपमध्ये आठवडाभरापासून नावे निश्चित करण्यासाठी बैठका सुरू असून, अंतिम निर्णय पंतप्रधान नरेंद्र मोदी घेतील, असे सूत्रांचे म्हणणे आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply