Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अखेर न्याय मिळालाच..! आरोपीला ‘त्या’ प्रकरणात झाली फाशीची शिक्षा

मुंबई –  साकीनाका बलात्कार आणि हत्या (sakinaka rape and murder case) प्रकरणी न्यायालयाने (Court) मोहन चौहानला (Mohan Chauhan) फाशीची शिक्षा सुनावली आहे. न्यायालयाने याला दुर्मिळ प्रकरण म्हटले आहे. अशा प्रकरणांमध्ये दोषींना कठोर शिक्षा होणे आवश्यक असल्याचे न्यायालयाने म्हटले आहे. आरोपींना शिक्षा व्हावी, अशी मागणी राज्य सरकारने न्यायालयाकडे केली होती. न्यायालयाने राज्याची विनंती मान्य केली. न्यायालयाने सांगितले की, आरोपीने पीडितेचे आतडे खराब केले होते त्यामुळे तिची पचनसंस्था पूर्णपणे बिघडली होती.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

प्रायव्हेट पार्टमध्ये शस्त्र टाकून हत्या करण्यात आली होती
अंधेरीच्या साकीनाका परिसरात एका 32 वर्षीय महिलेसोबत आरोपी मोहन चौहानने क्रौर्याची परिसीमा ओलांडली होती. त्याने आधी महिलेवर बलात्कार केला आणि नंतर एकांतात शस्त्र ठेवून तिची हत्या केली. आरोपी मोहन चौहान हा व्यवसायाने चालक होता. या प्रकरणाची न्यायालयात सुनावणी सुरू असताना तो पीडित पक्षाच्या वकिलांना शिवीगाळ करत असे. तेव्हा सरकारी वकिलांनी यात सुधारणा करण्यास वाव नसल्याचे सांगितले होते.

Advertisement

आरोपी कोर्टात रडत होता
सोमवारी न्यायालयाने मोहन चौहानला बलात्कार आणि हत्या प्रकरणात दोषी ठरवले होते. त्याला किती शिक्षा व्हावी, असा प्रश्न आरोपीला कोर्टात विचारण्यात आला, तेव्हा तो मोठ्याने रडू लागला आणि या प्रकरणात आपल्याला चुकीच्या पद्धतीने गोवण्यात आल्याचा आरोप केला. त्याचवेळी, दोषीच्या वकिलाने सांगितले की, ही दुर्मिळ घटना नाही कारण पीडित मुलगी घटनेनंतरही जिवंत होती आणि चांगल्या उपचाराने तिला वाचवता आले असते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply