Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राजकारण नाही तर सौरव गांगुली करणार ‘हा’ मोठे काम लवकरच करणार नवी इनिंग सुरू

दिल्ली –   भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाचे (BCCI) अध्यक्ष सौरव गांगुली (Sourav Ganguly) यांनी बुधवारी एका ट्विटमध्ये दहशत निर्माण केली. त्याने ट्विट करून लिहिले की, आता तो काहीतरी नवीन करणार आहे. यानंतर ते बीसीसीआयच्या अध्यक्षपदाचा राजीनामा देऊन राजकारणात येणार असल्याची कयास लोकांनी लावली. आता दादांनी लोकांना अफवांपासून दूर राहण्यास सांगितले आणि त्यांच्या पुढील उपक्रमाबद्दल स्पष्टीकरण दिले.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

लोकांना अंदाज लावण्याची संधी दिल्यानंतर काही तासांनंतर, गांगुलीने स्वतः बुधवारी उशिरा स्पष्ट केले की त्याचे पुढचे पाऊल राजकारण नाही तर एक शैक्षणिक अॅप आहे जो त्याचा नवीन उपक्रम असेल. बीसीसीआय अध्यक्ष म्हणाले, ‘मी बीसीसीआयच्या पदाचा राजीनामा दिलेला नाही आणि दुसरे काही नाही. मी जगभरात नवीन शिक्षण अॅप लाँच करत आहे. याशिवाय दुसरे काही नाही.’

Loading...
Advertisement

भारताच्या माजी कर्णधाराने असेही स्पष्ट केले की या नवीन उपक्रमाचा बीसीसीआयमधील त्याच्या सध्याच्या खेळीवर परिणाम होणार नाही. त्यांनी प्रसारमाध्यमांच्या एका विभागाला सांगितले की, “संदेश हा एक साधा जाहिरातीचा स्टंट होता. मी बीसीसीआयच्या अध्यक्षपदाचा राजीनामा देण्याचा प्रश्नच उद्भवत नाही. मी एक व्यावसायिक शैक्षणिक अॅप लॉन्च करणार आहे जो माझा स्वतःचा उपक्रम असेल.”

Advertisement

तथापि, बुधवारी दुपारी त्याच्या ट्विटर संदेशात त्याच्या क्रिकेट खेळाचा शेवट करून राजकारणात पदार्पण होईल अशा अनुमानांना चालना देण्यासाठी पुरेशी सामग्री होती. त्याने ट्विट केले होते की, “1992 मध्ये क्रिकेटच्या प्रवासाला सुरुवात केल्यापासून 2022 हे 30 वे वर्ष आहे. तेव्हापासून क्रिकेटने मला खूप काही दिले आहे. सर्वात महत्त्वाचे म्हणजे, मला तुम्हा सर्वांचा पाठिंबा मिळाला आहे. मला त्या व्यक्तीचे आभार मानायचे आहेत. ज्याने माझ्या प्रवासाचा एक भाग आहे, मला पाठिंबा दिला आणि आज मी जिथे आहे तिथे पोहोचण्यास मदत केली.

Advertisement

गांगुलीने पुढे लिहिले की, “आज, मी काहीतरी सुरू करण्याची योजना आखत आहे ज्यामुळे मला वाटते की कदाचित खूप लोकांना मदत होईल. मला आशा आहे की मी माझ्या आयुष्याच्या या नवीन टप्प्यातून जात असताना तुम्ही तुमचे समर्थन चालू ठेवाल.”

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply