Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

काँग्रेसच्या ‘या’ आमदाराने केली जीनांची वाहवाही; म्हणाले,सर्व मुस्लिम इथे असते तर..

दिल्ली –   मध्य प्रदेश (Madhya Pradesh) मध्ये काँग्रेस (Congress) नेते सज्जन वर्मा (Sajjan Singh Verma) त्यांच्या वादग्रस्त विधानांमुळे नेहमीच चर्चेत असतात. सध्या सज्जन सिंगवर मोहम्मद अली जिना (Mohammed Ali Jinnah) यांचा ज्वर चढला आहे. कदाचित याच कारणामुळे तो जीनांची स्तुती करताना थकत नाही. यावेळी त्यांनी 1947 मध्ये स्वातंत्र्य मिळाल्यानंतर झालेल्या देशाच्या फाळणीबाबत म्हटले आहे की, जिना आणि नेहरूंनी भारताची फाळणी करून संपूर्ण देशाचे भले केले. सज्जन वर्मा म्हणाले की, जिना आणि नेहरूंनी आपल्या शहाणपणाने देशाचे दोन तुकडे केले त्याबद्दल त्यांचे आभार मानले पाहिजेत.

Advertisement

फाळणीनिहाय निर्णय : सज्जन सिंग
माळव्यातील काँग्रेस कार्यकर्त्यांच्या बैठकीला उपस्थित राहण्यासाठी आलेल्या सज्जन वर्मा यांनी आरएसएस आणि भाजपवर निशाणा साधत, मुस्लिमांची लोकसंख्या झपाट्याने वाढत आहे, भाजप आणि आरएसएस हिंदू मुस्लिमाचा खेळ खेळत आहेत. राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे सरसंघचालक मोहन भागवत अखंड भारताचे बोलतात पण शेजारील देशातील मुस्लिम भारतात आले तर यापुढे लोकांना राहायला जागा मिळणार नाही.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

सज्जन वर्माच्या या वक्तव्याचा व्हिडिओ व्हायरल होत आहे. पुढे त्यांच्या वक्तव्यात वर्मा म्हणाले, ‘अखंड भारत म्हणजे पाकिस्तान, इंडोनेशिया, बांगलादेश, श्रीलंका आणि नेपाळला एकत्र करणे. अशा परिस्थितीत बांगलादेश, पाकिस्तान आणि इंडोनेशियाचे मुस्लिम भारतात आले तर मोदीजी, भागवत यांच्यासारख्यांना उभे राहायला जागा मिळणार नाही. बुद्धीने देशाचे दोन तुकडे केल्याबद्दल देशाने नेहरू आणि जिना यांचे आभार मानले पाहिजेत. त्यामुळे पाकिस्तानात राहू इच्छिणारे मुस्लिम तेथे स्थायिक झाले आणि ज्या हिंदूंना भारतात राहायचे आहे ते येथे आले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply