Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

लॉरेन्स बिश्नोईने चौकशीत केला मोठा खुलासा; मूसवालाच्या हत्येमागे ‘हा’ आहे संबंध

दिल्ली – पंजाबमधील प्रसिद्ध गायक (Punjabi Singer) सिद्धू मुसेवाला (Sidhu Musewala) यांच्या हत्येनंतर पोलीस दिल्ली आणि पंजाबच्या गुंडांची सतत चौकशी करत आहेत. गँगस्टर लॉरेन्स बिश्नोईच्या (Lawrence Bishnoi) स्पेशल सेलच्या चौकशीत आता मोठा खुलासा समोर आला आहे. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, मूसवाला यांच्या हत्येमागे पंजाब विद्यापीठातील मैत्रीचे कनेक्शन समोर आले आहे.

Advertisement

विकी मुथुखेडा, गोल्डी ब्रार उर्फ ​​सतविंदर सिंग, लॉरेन्स बिश्नोई उर्फ ​​लविंदर बिश्नोई हे सर्वजण केवळ पंजाब विद्यापीठातच शिकले नाहीत तर विद्यार्थी राजकारणातील सक्रिय चेहरे होते. 2005 ते 2010 या काळात या सर्वांची भेट झाली आणि तिथली मैत्री आजतागायत कायम आहे. विकी मुथुखेडा कॉलेजमधून बाहेर पडला आणि अकाली दलाच्या युवा शाखेत सामील झाला आणि पंजाबच्या संगीत उद्योगातही आपली पकड निर्माण करू लागला. ऑगस्ट 2021 मध्ये त्याच्या मृत्यूनंतर त्याच्या मित्रांना खूप मोठा धक्का बसला आणि मित्रांनी विकीच्या मृत्यूचा बदला घेण्याचे ठरवले.

Advertisement

विक्की मुथुखेडाच्या हत्येमध्ये सिद्धू मूसवालाचा मॅनेजर शगन प्रीत सिंग याचे नाव पुढे आले असून, शगन प्रीतच्या ऑफिसमध्ये विकीच्या हत्येचा कट रचण्यात आल्याचे उघड झाले आहे. विकीच्या हत्येनंतर शगन परदेशात पळून गेल्यावर मूसवालाने शगन प्रीतला त्याच्या राजकीय प्रवेशामुळे मदत केल्याचेही समोर आले.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

विकीच्या हत्येनंतर गोल्डी ब्रार आणि लॉरेन्स बिश्नोई यांनी सिद्धू मुसेवालाकडून त्यांच्या मित्राच्या मृत्यूचा बदला घेण्याची घोषणा केली होती आणि आतापर्यंतच्या पोलिस तपासात मुसेवालाच्या मृत्यूमागे गोल्डी ब्रार, लॉरेन्स यांचा हात असल्याचे समोर आले आहे. बिश्नोई आणि त्याच्या टोळ्यांचा हात आहे.

Advertisement

लॉरेन्स बिश्नोई सध्या दिल्ली पोलिसांच्या स्पेशल सेलच्या 5 दिवसांच्या कोठडीत आहेत. जिथे तो पोलिसांच्या चौकशीत सहकार्य करत नाही. त्याने पोलिसांना सांगितले की, सोशल मीडियावर त्याच्या नावाने ज्या काही पोस्ट येत आहेत, त्यामध्ये त्याच्या टोळीचा कोणताही संबंध नाही, मूसवालाच्या हत्येमागे नेमके कोण होते, त्याला अद्याप माहिती नाही.

Advertisement

प्रत्येक गुन्हा करण्यासाठी तो वेगवेगळ्या शूटर्सचा वापर करतो. मुख्यतः त्याच्या सहयोगी टोळीचा शूटर वापरतो. पोलिस सूत्रांवर विश्वास ठेवायचा झाल्यास, लॉरेन्सने खुलासा केला आहे की मुसेवालाच्या हत्येमागील कारण विक्की मुथुखेडाच्या मृत्यूचा बदला घेणे आहे. पोलिसांच्या तपासात पंजाब म्युझिक इंडस्ट्रीत सुरू असलेल्या वर्चस्वाच्या युद्धाची कहाणीही समोर आली आहे. सूत्रांवर विश्वास ठेवला तर पंजाब म्युझिक इंडस्ट्रीमध्ये गुंडांचा मोठा पैसा आहे आणि त्यामुळेच उदयोन्मुख कलाकार या गुंडांच्या संपर्कात येतात.

Advertisement

सिद्धू मुसेवाला बद्दल असेच वृत्त समोर आले आहे की तो नीरज बवाना, टिल्लू ताजपुरिया, बाभामिया आणि त्यांच्या सहयोगी टोळ्यांच्या संपर्कात होता आणि या टोळ्यांवर विकीची हत्या केल्याचा आरोप आहे. यासह, मूसवालाचे नाव पंजाब संगीत उद्योगातील कलाकारांशी संबंधित इतर घटनांमध्ये देखील होते, जरी त्याच्यावर कधीही आरोप निश्चित केले गेले नाहीत. पण पैसा आणि सत्तेच्या खेळात प्रसिद्ध गुंड स्थानिक गुंडांच्या मदतीने आपला धंदा चालवत असल्याचे पंजाबमध्ये घडणाऱ्या रक्तरंजित घटनांवरून स्पष्ट होते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply