Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

ज्ञानवापी मस्जिद प्रकरण: सनातन संघाने घेतला ‘हा’ मोठा निर्णय; आता..

दिल्ली –  ज्ञानवापी मशीद (Gyanvapi Masjid) आणि शृंगार गौरी मंदिर (Shringar Gauri Temple) वादावर सुरू असलेल्या खटल्यात हिंदू पक्षाचे वकील हरिशंकर जैन (harishankar Jain) आणि विष्णू जैन(Vishnu Jain)  यांना खटल्याच्या खटल्यातून काढून टाकण्याचा निर्णय घेतला आहे.

Advertisement

ज्ञानवापी प्रकरणात कायदेशीर मदत करणाऱ्या विश्व वैदिक सनातन संघाचे अध्यक्ष जितेंद्र सिंह बिसेन म्हणाले की, अधिवक्ता हरिशंकर जैन आणि त्यांचा मुलगा विष्णू जैन यांना ज्ञानवापी खटल्याच्या लॉबिंगमधून काढून टाकण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे.

Advertisement

बिसेन पुढे म्हणाले की, “आम्ही हरिशंकर जैन आणि विष्णू जैन यांना जिल्हा न्यायालयापासून ते सर्वोच्च न्यायालयात आमच्या सर्व खटल्यांचे प्रतिनिधित्व करण्यापासून दूर करण्याचा निर्णय घेतला आहे. आम्ही न्यायालयाच्या पुढील सुनावणीला त्यांचे वकिलीचे नाव रद्द करण्यासाठी अर्ज करणार आहोत. मी हरिशंकर जैन यांच्या नेतृत्वाखालील भारतीय साम्राज्य पक्षात राष्ट्रीय संयोजक आणि राष्ट्रीय सरचिटणीस या पदावर होतो, ज्यावरून मी राजीनामा दिला आहे.”

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

उल्लेखनीय आहे की, अधिवक्ता हरिशंकर जैन आणि त्यांचा मुलगा विष्णू जैन हे ज्ञानवापी शृंगार गौरी खटल्याची बाजू मांडत होते. यासोबतच हे पिता-पुत्र हिंदूंशी संबंधित अनेक खटल्यांसाठी वकिली करत आहेत.

Advertisement

याप्रकरणी विष्णू जैन यांना विचारले असता ते म्हणाले, ‘ज्ञानवापी शृंगार गौरी प्रकरणात पाच महिला याचिकाकर्त्या आहेत. फिर्यादी आणि जितेंद्र सिंग बिसेन यांची भाची रेखा सिंग यांना लॉबिंगमधून काढून टाकल्याने काही फरक पडणार नाही. उर्वरित चार महिला फिर्यादींच्या वतीने आम्ही या खटल्याची बाजू मांडणार आहोत अशी प्रतिक्रिया त्यांनी दिली.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply