Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

काय आहे नॅशनल हेराल्ड केस? ज्यामुळे गांधी कुटुंब आलं अडचणीत; जाणून घ्या संपूर्ण डिटेल्स

दिल्ली –  नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी (National herald) अंमलबजावणी संचालनालयाने (ED) काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी (Sonia Gandhi) आणि राहुल गांधी (Rahul Gandhi) यांना समन्स बजावले आहे. या प्रकरणात मनी लाँड्रिंग आणि गैरव्यवहाराचा आरोप आहे. ईडीने राहुल गांधी यांना 2 जून आणि सोनिया गांधी यांना 8 जूनला चौकशीसाठी बोलावले आहे. या प्रकरणामुळे गांधी कुटुंबाच्या अडचणी वाढू शकतात. राहुल गांधी यांना हजर राहण्यासाठी वेळ देण्यात यावा, अशी मागणी त्यांच्या वतीने करण्यात आली आहे.

Advertisement

वास्तविक, या नॅशनल हेराल्ड प्रकरणात गांधी कुटुंबाशी संबंधित अनेक गंभीर आरोप आहेत. हे प्रकरण एका इक्विटी व्यवहाराशी संबंधित आहे ज्यात काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी आणि त्यांचे पुत्र राहुल गांधी यांनी केवळ 50 लाख रुपये देऊन 2,000 कोटी रुपयांच्या असोसिएटेड जर्नल्सच्या मालमत्तेचा गैरवापर केल्याचा आरोप आहे.

Advertisement

तज्ञांच्या मते, नॅशनल हेराल्ड प्रकरणात तीन प्रमुख ‘नावे’ सामील आहेत – असोसिएटेड जर्नल्स लिमिटेड, यंग इंडिया लिमिटेड आणि काँग्रेस. 2012 मध्ये, भारतीय जनता पक्ष (BJP) नेते आणि अधिवक्ता सुब्रमण्यम स्वामी यांनी या प्रकरणी कनिष्ठ न्यायालयात तक्रार दाखल केली होती. या अंतर्गत यंग इंडियन लिमिटेड (YIL) कडून असोसिएटेड जर्नल्स लिमिटेड (AJL) च्या अधिग्रहणात काही काँग्रेस नेत्यांनी फसवणूक केल्याचा आरोप करण्यात आला होता. YIL ने नॅशनल हेराल्डची मालमत्ता ‘दुर्भावनापूर्ण’ ‘हडपली’ असा आरोप तक्रारीत करण्यात आला आहे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

जवाहरलाल नेहरू यांनी सुरुवात केली होती

Advertisement

देशाचे पहिले पंतप्रधान आणि काँग्रेस नेते जवाहरलाल नेहरू यांनी 1938 मध्ये इतर स्वातंत्र्यसैनिकांसह नॅशनल हेराल्ड वृत्तपत्र सुरू केले. भारतीय राष्ट्रीय काँग्रेसमधील लिबरल ब्रिगेडला बोलण्यासाठी एक व्यासपीठ देण्यासाठी हे होते. असोसिएटेड जर्नल्स लिमिटेड (AJL) द्वारे प्रकाशित, हे वृत्तपत्र काँग्रेस पक्षाचे मुखपत्र बनले. यासोबतच आणखी दोन वृत्तपत्रेही सुरू झाली. त्यातील एक हिंदी आणि एक उर्दूमध्ये होता. 2008 मध्ये कर्ज 90 कोटींच्या वर गेल्याने वृत्तपत्र बंद करावे लागले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply