Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राजकारणात खळबळ..! ED ची मोठी कारवाई; ‘त्या’ प्रकरणात सोनिया- राहुल गांधींना नोटीस

दिल्ली –  नॅशनल हेराल्ड (National Herald) प्रकरणात मनी लाँड्रिंगच्या आरोपावरून अंमलबजावणी संचालनालयाने (ED) काँग्रेसच्या हंगामी अध्यक्षा सोनिया गांधी (Sonia Gandhi) आणि राहुल गांधी (Rahul Gandhi) यांना समन्स बजावले आहे. ईडीने दोन्ही नेत्यांना चौकशीसाठी बोलावले असून 8 जून रोजी त्यांची चौकशी होणार असल्याचे सांगण्यात येत आहे. नोटिशीच्या संदर्भात काँग्रेसने दावा केला की, पक्ष आणि त्यांचे नेतृत्व घाबरलेले आणि झुकलेले नाहीत.

Advertisement

ईडीच्या प्रश्नांना सोनिया गांधी उत्तर देतील
ईडीच्या कारवाईवर काँग्रेस नेते आणि ज्येष्ठ वकील अभिषेक मनु सिंघवी यांनी सांगितले की, सोनिया गांधी स्वतः ईडीच्या कार्यालयात जातील आणि सर्व प्रश्नांची उत्तरे देतील. तो म्हणाला, ‘मोठा आजार आहे. हा रोग विरोधी पक्षांना उद्देशून आहे. काश्मीरपासून कन्याकुमारीपर्यंत विरोधी पक्षनेत्यांच्या विरोधात तपास यंत्रणांचा गैरवापर केला जात आहे.

Advertisement

आम्ही घाबरणार नाही, झुकणार नाही: रणदीप सुरजेवाला
देशाची दिशाभूल करण्यासाठी काँग्रेस नेतृत्वाविरुद्ध भ्याड षडयंत्र रचले जात असल्याचा आरोपही पक्षाचे मुख्य प्रवक्ते रणदीप सुरजेवाला यांनी केला. सुरजेवाला यांनी पत्रकारांशी बोलताना सांगितले की, मोदी सरकार सूडाच्या भावनेने आंधळे झाले आहे. यावेळी त्यांनी नवे भ्याड कारस्थान रचले आहे. आता पंतप्रधान मोदींनी काँग्रेस अध्यक्ष आणि राहुल गांधी यांना ईडीकडून नोटीस बजावली आहे. हुकूमशहा घाबरला हे स्पष्ट आहे. आम्ही घाबरणार नाही, झुकणार नाही.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

2014-15 पासून कारवाई सुरू आहे: अभिषेक मनू सिंघवी
अभिषेक मनु सिंघवी म्हणाले, ‘या गोष्टींबाबत 2014-15 पासून कारवाई सुरू आहे. आज या गोष्टींबाबत अंमलबजावणी संचालनालय (ईडी) समोर आले आहे. अशा प्रकरणात मनी लाँड्रिंगचे आरोप केले जात आहेत, त्यात पैशाच्या व्यवहाराची चर्चा होत नाही. सूडाच्या भावनेने करण्यात येत असलेल्या आरोपांमध्ये कोणतीही योग्यता नसल्याचा दावा त्यांनी केला.

Advertisement

यापूर्वी पवन बन्सल यांची चौकशी करण्यात आली होती
नॅशनल हेराल्ड प्रकरणाशी संबंधित मनी लाँड्रिंग प्रकरणात काँग्रेस नेते पवन बन्सल यांची अंमलबजावणी संचालनालयाने (ईडी) चौकशी केली. यावेळी पवन बन्सल यांना आर्थिक व्यवहारांसह अनेक बाबींवर प्रश्न विचारण्यात आले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply