Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

लोकसंख्या नियंत्रण कायद्याबाबत ‘या’ केंद्रीय मंत्र्याचा मोठा दावा; म्हणाले, तर लवकरच ..

दिल्ली –  लोकसंख्या नियंत्रण कायद्याबाबत (Population Control Act) देशात वेळोवेळी चर्चा होत असते. केंद्रीय अन्न प्रक्रिया उद्योग राज्यमंत्री प्रल्हाद सिंह पटेल ( Pralhad Singh Patel) यांनी याबाबत मोठे वक्तव्य केले आहे. देशात लवकरच लोकसंख्या नियंत्रण कायदा आणणार असल्याचे त्यांनी सांगितले.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

काश्मीरमध्ये हत्या
छत्तीसगडची राजधानी रायपूर येथील एका हॉटेलमध्ये पटेल म्हणाले की, जम्मू-काश्मीरमधील लक्ष्यित हत्या हे अंतर्गत वादाचे परिणाम नसून त्यामागे पाकिस्तान आणि त्याच्या समर्थक शक्तींचा हात आहे. केंद्रीय मंत्री पटेल ICAR-नॅशनल इन्स्टिट्यूट ऑफ बायोटिक स्ट्रेस मॅनेजमेंट, बरोंडा येथे ‘गरीब कल्याण संमेलना’मध्ये सहभागी होण्यासाठी रायपूरला पोहोचले होते.

Advertisement

लोकसंख्या नियंत्रण कायदा लवकरच येईल
लोकसंख्या नियंत्रण कायद्याबाबत पटेल म्हणाले की, तो लवकरच आणला जाईल, काळजी करू नका. असे भक्कम आणि मोठे निर्णय घेतले की बाकीच्यांची पूर्तताही होईल. जम्मू-काश्मीरमध्ये दहशतवाद्यांकडून झालेल्या लोकांच्या हत्येबाबत ते म्हणाले की, जे लोक कलम 370 हटवल्यानंतरच्या परिस्थितीबद्दल बोलतात, ते कलम 370 हटवण्यापूर्वीच्या काळाची तुलना करतात.

Loading...
Advertisement

दहशतवाद्यांचा खात्मा केला जाईल
केंद्रीय मंत्री म्हणाले की, जेव्हा जेव्हा लक्ष्यित हत्या होते तेव्हा त्यामागे अनेक कारणे असतात, त्यामागे पाकिस्तान आणि पाकिस्तान समर्थित शक्ती असतात. पण तुम्ही चोवीस तास थांबा आणि मारेकरी कुठे असेल ते तुम्हाला कळेल हेही खरे आहे. पटेल म्हणाले की, मी म्हणेन की दहशतवाद्यांचा हा शेवटचा प्रयत्न आहे. भारत सरकार, आपले सैन्य, निमलष्करी दले आणि जम्मू-काश्मीर पोलीस आपले कर्तव्य पूर्ण समर्पणाने पार पाडत आहेत, दहशतवाद्यांचा नायनाट केला जाईल.

Advertisement

केंद्राच्या योजना पूर्ण होत नाहीत
यावेळी केंद्रीय मंत्र्यांनी राज्यातील सत्ताधारी पक्ष काँग्रेसवरही जोरदार हल्लाबोल करत केंद्राच्या काही योजनांचे लक्ष्य येथे पूर्ण झाले नसल्याचे सांगितले. छत्तीसगडमध्ये जल जीवन मिशनचे 23 टक्के काम झाले आहे, तर देशात सरासरी 50 टक्के काम झाले आहे. मला मान्य आहे की येथे पाण्याच्या स्त्रोताची समस्या नाही, येथे व्यवस्थापनाची समस्या आहे. प्रशासकीय कर्मचाऱ्यांनी केलेल्या चुकांचा तो परिणाम आहे. तसेच पंतप्रधान गृहनिर्माण योजनेचेही उद्दिष्ट राज्यात पूर्ण झालेले नाही.

Advertisement

सरकार सर्वसमावेशक विकास मॉडेलसह पुढे जात आहे
याआधी ‘गरीब कल्याण संमेलना’मध्ये पटेल म्हणाले की, मोदी सरकारचा मूळ मंत्र सेवा, सुशासन आणि गरीब कल्याण आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या नेतृत्वाखाली स्वावलंबनाचा मार्ग अवलंबत आज भारत आर्थिक महासत्ता बनण्याच्या दिशेने वाटचाल करत असल्याचे ते म्हणाले. सरकार सर्वसमावेशक विकासाच्या मॉडेलसह पुढे जात आहे, ज्याचा उद्देश सरकारी योजनांचा लाभ देताना देशातील शेवटच्या व्यक्तीचे जीवनमान उंचावण्याचे उद्दिष्ट आहे असं ही ते म्हणाले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply