Take a fresh look at your lifestyle.

भाजप हायकमांडने ‘या’ मोठ्या नेत्याला लावली फटकार; म्हणाले,काहीही..

दिल्ली –  भारतीय जनता पक्षाने (BJP) पश्चिम बंगालमधील (West Bengal) आपले ज्येष्ठ नेते आणि पक्षाचे माजी राज्यप्रमुख दिलीप घोष (Dilip Ghosh) यांना इशारा दिला आहे. पक्षाच्या राज्य युनिटच्या विरोधात ‘टीका’ टिप्पणीवर कठोर भूमिका घेत भाजप हायकमांडने त्यांना सावध केले आहे. दिलीप घोष यांना सांगण्यात आले आहे की त्यांचे वर्तन ‘अस्वीकार्य’ आहे आणि ते केवळ पक्षाचे नुकसानच करणार नाही तर त्यांचे पूर्वीचे कष्ट देखील व्यर्थ ठरतील.

Advertisement

पश्चिम बंगाल भाजपचे माजी अध्यक्ष दिलीप घोष यांनी त्यांचे उत्तराधिकारी सुकांता मजुमदार यांना ‘ ज्याकडे अनुभव नाही असा’ नेते म्हटले होते. मजुमदार यांच्यावर ताशेरे ओढत दिलीप घोष यांनी त्यांना “अलीकडे” आलेला “अनअनुभवी” नेता म्हणून संबोधले.

Advertisement

राष्ट्रीय सरचिटणीस यांचा दिलीप घोष यांना तिखट शब्दांत पत्र
दिलीप घोष यांना लिहिलेल्या पत्रात पक्षाचे राष्ट्रीय सरचिटणीस अरुण सिंह यांनी त्यांना सार्वजनिक मंचावर पक्षाच्या नेत्यांविरोधात बोलू नका, असा इशारा दिला आहे. पक्षाध्यक्ष जेपी नड्डा यांच्या सूचनेवरून हे पत्र जारी करण्यात आल्याचे अरुण सिंह यांनी सांगितले. दिलीप घोष यांनी मात्र अद्याप आपल्याला असे कोणतेही पत्र मिळाले नसल्याचा दावा केला असून ते पत्र मिळण्यापूर्वीच हे पत्र माध्यमांपर्यंत कसे पोहोचले, याबाबत आश्चर्य व्यक्त केले जात आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

‘असंतोष आणि अशांतता निर्माण करणाऱ्या विधानांपासून दूर राहा’
भाजपचे राष्ट्रीय सरचिटणीस अरुण सिंह म्हणाले की, दिलीप घोष यांना अशा विधानांमुळे पक्षाला होत असलेल्या तीव्र वेदना आणि चिंतेची त्यांना जाणीव करून द्यायची आहे. पत्रात त्यांनी घोष यांना सांगितले की, “तुम्हाला पश्चिम बंगालमधील तुमच्या सहकाऱ्यांबद्दल किंवा इतर कोठेही सार्वजनिक मंचांवर किंवा मीडियामध्ये भाष्य करण्यापासून परावृत्त करण्याचा सल्ला दिला जातो.”

Advertisement

अशा टिप्पण्यांमुळे पक्षाचेच नुकसान होईल आणि तुमची भूतकाळातील मेहनतही वाया जाईल, असे त्यांनी पत्रात म्हटले आहे. शिवाय, राष्ट्रीय उपाध्यक्ष असलेल्या तुमच्या उंचीच्या व्यक्तीच्या अशा विधानांमुळे पक्षाच्या कार्यकर्त्यांमध्ये तीव्र असंतोष, अशांतता आणि दुरावस्था निर्माण होऊ शकते. अशी वक्तव्ये प्रसारमाध्यमांद्वारे जारी केल्याने भाजपच्या राष्ट्रीय नेतृत्वाची तीव्र चिंता आहे.

Advertisement

दिलीप घोष यांच्याकडून पक्षाला कौतुकास्पद कामाची अपेक्षा
अरुण सिंह म्हणाले की, पश्चिम बंगाल राज्य भाजपचे अध्यक्ष म्हणून तुम्ही सुरू केलेले प्रशंसनीय कार्य सुरू ठेवण्यासाठी पक्षाचे कार्यकर्ते दिशा, पाठबळ आणि प्रोत्साहनासाठी तुमच्याकडे पाहतात. दिलीप घोष यांचा पश्चिम बंगाल भाजप अध्यक्षपदाचा कार्यकाळ अत्यंत यशस्वी मानला जात आहे.अरुण सिंग पुढे म्हणाले की, त्यांच्या काही विधानांमुळे राज्यातील पक्षाचे नेते दुखावले गेले आहेत आणि भाजपच्या केंद्रीय नेतृत्वालाही लाज वाटली आहे.

Advertisement

अद्याप कोणतेही पत्र मिळालेला नाही
दिलीप घोष म्हणाले की, ‘मला अद्याप असे कोणतेही पत्र मिळालेले नाही. हे पत्र माझ्यापर्यंत पोहोचण्याआधीच माध्यमांपर्यंत कसे पोहोचले हे पाहून मी खरोखरच हैराण झालो आहे. भाजपच्या बंगाल युनिटच्या इतर वरिष्ठ नेत्यांनी या प्रकरणावर भाष्य करण्यास नकार दिला.

Advertisement

टीएमसीने भाजपवर साधला निशाणा 
बंगालमधील सत्ताधारी तृणमूल काँग्रेस (TMC) ने ट्विटरवर म्हटले आहे की, हा विकास भारतीय जनता पक्षाच्या शिबिरात ऐक्याचा अभाव दर्शवतो. टीएमसीने ट्विट केले की, ‘आम्ही यापूर्वीही सांगितले आहे आणि पुन्हाही सांगू की भाजपने पत्त्यांचे घर बांधले आहे जे वेगाने पडत आहे. दिलीप घोष यांची भाजपच्या केंद्रीय नेतृत्वाने केलेली निंदा त्यांच्या पक्षात संघटनात्मक ऐक्याचा अभाव असल्याचे दर्शवते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply