Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राज्यात काँग्रेसला मोठा झटका; सोनिया गांधीच्या ‘त्या’ निर्णयावर ‘या’ नेत्याने दिला राजीनामा

मुंबई –  महाराष्ट्रातील एका व्यक्तीला काँग्रेसने (Congress) राज्यसभेचे (Rajyasabha) तिकीट दिल्याने महाराष्ट्र काँग्रेसमध्ये (Maharashtra Congress) खळबळ उडाली आहे. प्रियांका गांधी (Priyanka Gandhi) यांची खास व्यक्ती मानल्या जाणार्‍या इम्रान प्रतापगढ़ी ( Imran Pratapgarhi) यांना राज्यसभेचे उमेदवार म्हणून उमेदवारी दिल्याच्या निषेधार्थ काँग्रेसचे प्रदेश सरचिटणीस आशिष देशमुख (Ashish Deshmukh) यांनी आपल्या पदाचा राजीनामा दिला आहे. बाहेरच्या राज्यातून आलेल्या इम्रान प्रतापगढी यांना राज्यसभेचे उमेदवार बनवण्याची घोषणा झाल्यापासून काँग्रेस पक्षातील अनेक दिग्गज नेत्यांनी नाराजी व्यक्त केली आहे.

Advertisement

खरे तर राज्यसभा निवडणुकीत उमेदवारी न मिळाल्याने काँग्रेसचे सरचिटणीस डॉ.आशिष देशमुख संतप्त झाले होते. प्रथम त्यांनी इम्रान प्रतापगढ़ी यांच्या नावावर प्रश्न उपस्थित केला आणि राजीनामा देण्याची घोषणा केली. त्यानंतर काही वेळातच त्यांनी आपल्या पदाचा राजीनामा दिला, हा महाराष्ट्र काँग्रेससाठी एखाद्या मोठ्या झटक्यापेक्षा कमी नाही. राज्यसभा निवडणुकीसाठी इम्रान प्रतापगढ़ी यांनी बाहेरच्या उमेदवाराला उमेदवारी दिल्याने महाराष्ट्र काँग्रेसमध्ये खळबळ उडाली.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

आशिष देशमुख यांचा राजीनामा
आशिष देशमुख म्हणाले, ‘विधानसभा निवडणुकीत मी भाजपच्या देवेंद्र फडणवीस यांना कडवी झुंज दिली, तरीही मला न्याय मिळाला नाही. त्यामुळेच मी सरचिटणीस पदाचा राजीनामा दिला आहे. राजीनामा देऊनही मी काँग्रेससाठी काम करत राहणार आहे.

Loading...
Advertisement

इम्रान प्रतापगडीवर टीका
इम्रान प्रतापगडी यांच्यावर टीका करताना आशिष देशमुख म्हणाले, “2019 मध्ये मुरादाबाद लोकसभेत काँग्रेसचे उमेदवार असतानाही इम्रान प्रतापगडी यांचा जामीन रद्द झाला होता. या गृहस्थांचा साडेसहा लाख मतांनी पराभव झाला. आता महाराष्ट्रातून काँग्रेसचे 44 आमदार निवडून आणून राज्यसभेवर पाठवतील, असे त्यांना वाटते. जेणेकरून ते राज्यसभेत उभे राहून मुशायरे, शायरी, कविता करू शकतील.

Advertisement

तत्पूर्वी, इम्रानच्या उमेदवारीवर खिल्ली उडवत ते म्हणाले होते, “इमरान प्रतापगडी यांची एकमेव पात्रता आहे की तो एक कव्वाल, एक कवी आणि मुशायर आहे. इम्रान प्रतापगडी हे शिकवण्यासाठी महाराष्ट्रात आल्यास मला आनंद होईल.”

Advertisement

काँग्रेसच्या अन्य नेत्यांनीही संताप व्यक्त केला
काँग्रेसच्या इतर दिग्गज नेत्यांनीही इम्रान प्रतापगढी यांच्या उमेदवारीवर संताप व्यक्त केला आहे. महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री आणि काँग्रेसचे दिग्गज नेते पृथ्वीराज चव्हाण आणि काँग्रेस नेते नगमा आणि पवन खेडा यांनीही ट्विटरवरून नाराजी व्यक्त केली आहे.

Advertisement

‘महाराष्ट्रातून इम्रान प्रतापगढ्यांना उमेदवारी मागे घेण्यास अजून वेळ आहे, कृपया नोंद घ्या की 31 मे ही उमेदवारी अर्ज भरण्याची शेवटची तारीख आहे.’ असे पृथ्वीराज चव्हाण यांनी इशाऱ्याच्या सूरात म्हटले होते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply