Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

काशी-मथुरासाठी भाजपचा काय आहे प्लॅन?; समोर आली मोठी प्रतिक्रिया..

दिल्ली-  काशी विश्वनाथ मंदिर(Kashi Vishwanath Temple) -ज्ञानवापी मशीद (Gyanvapi Masjid) वादाबाबत भारतीय जनता पक्षाने (BJP) म्हटले की, असे प्रश्न संविधानानुसार सोडवले जातील. यावर न्यायालय निर्णय देईल आणि पक्ष त्यांचे पालन करेल, असे राष्ट्रीय अध्यक्ष जगत प्रकाश नड्डा (J.P. Nadda) यांनी सांगितले. विशेष म्हणजे भाजपची ही पहिली अधिकृत प्रतिक्रिया आहे.

Advertisement

इंडियन एक्स्प्रेसच्या वृत्तानुसार, नड्डा म्हणाले, ‘आम्ही नेहमीच सांस्कृतिक विकासाबाबत बोललो आहोत, मात्र न्यायालयाच्या निर्णयानुसार आणि संविधानानुसार हे प्रश्न सोडवले जातील. अशा स्थितीत न्यायालय आणि राज्यघटना याबाबत निर्णय घेईल आणि भाजप त्यांचे पालन करेल.

Advertisement

अहवालानुसार, काशी आणि मथुरेतील मंदिरे ताब्यात घेणे हा भाजपच्या अजेंड्यावर आहे की नाही? यावर ते म्हणाले की, पालमपूर येथील राष्ट्रीय कार्यकारिणीच्या बैठकीत रामजन्मभूमी हा पक्षाच्या ठरावाचा भाग होता, मात्र त्यानंतर कोणताही ठराव झाला नाही. जून 1989 मध्ये पालमपुलर ठरावानंतर भाजपने रामजन्मभूमी आंदोलन सुरू केले.

Advertisement

वृत्तानुसार, सरकारचे उच्च अधिकारी या प्रकरणावर वेगळे बोलले. ते म्हणाले की, काशी आणि मथुरा वादावर भाजपने काहीही म्हटलेले नाही आणि त्यांनी न्यायालयाच्या निर्णयासोबत जावे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

पत्रकार परिषदेत नड्डा म्हणाले की, भाजप सशक्त राष्ट्राच्या उभारणीसाठी सर्वांना सोबत घेण्यास तयार आहे. त्याच वेळी, मोदी सरकारमध्ये लोकांचा एक भाग वेगळा वाटत असल्याचे त्यांनी नाकारले. ते म्हणाले, ‘राजकीय काम करताना सर्वांना बरोबर घेऊन जाण्याचा आमचा प्रयत्न असतो. त्यासाठी आपण तयार असायला हवे.

Advertisement

ते म्हणाले, ‘समाजात अनेक प्रकारची माणसे असतात. काही आधी, काही नंतर, काही दशकांनंतर आणि काही दीर्घ कालावधीनंतर प्रतिसाद देतात. ते त्यांच्यावर अवलंबून आहे. पण आपली काम करण्याची पद्धत सशक्त राष्ट्र, एक राष्ट्र या तत्त्वावर आहे. ते स्वच्छ आहे आणि सर्वांना समान वाटा मिळेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply