Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राज्यात येणार मोठा राजकीय भूकंप: काँग्रेस घेणार मोठा निर्णय; अनेक चर्चांना उधाण

दिल्ली-  झारखंडमध्ये (Jharkhand) राज्यसभा निवडणुकीबाबत (Rajyasabha Election) काँग्रेस (Congress) आणि झारखंड मुक्ती मोर्चा (JMM) यांच्यात खडाजंगी झाल्याचे दिसत आहे.

Advertisement

नुकतीच दिल्लीत काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी (Sonia Gandhi) यांची भेट घेऊनही झारखंडचे मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन (CM Hemant Soren) यांनी एकहाती उमेदवार जाहीर केला. वडील शिबू सोरेन यांच्या इच्छेनुसार त्यांनी महुआ माझी यांना राज्यसभेचे उमेदवार म्हणून घोषित केले आहे. काँग्रेससाठी हा मोठा धक्का मानला जात आहे. मुख्यमंत्र्यांची ही घोषणा सोनिया गांधी यांच्याशी झालेल्या संभाषणाच्या विरुद्ध असल्याचे पक्षाने म्हटले आहे. अशा स्थितीत युतीच्या भवितव्याबाबत अटकळ बांधली जात आहे.

Advertisement

झारखंड काँग्रेसचे प्रमुख राजेश ठाकूर म्हणाले, हा झारखंड मुक्ती मोर्चाचा निर्णय आहे. ही बाब आम्ही पक्षप्रमुखांना कळवली आहे. उद्या आमचे झारखंडचे प्रभारी येतील आणि मग आमची भूमिका काय ते सांगू. आम्ही पुढे काय करू.” हेमंत सोरेन यांनी काँग्रेस अध्यक्षांशी चर्चा करूनही एकतर्फी निर्णय घेतल्याची कबुलीही त्यांनी दिली. “मला वाटतं आजचा निकाल आणि चर्चा (हेमंत सोरेन आणि सोनिया गांधी) यात विरोधाभास आहे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

काय म्हणाले सोरेन?
माजी यांच्या नावाची घोषणा मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन यांनी केली, जे जेएमएमचे कार्याध्यक्ष देखील आहेत. सोरेन यांनी त्यांच्या अधिकृत निवासस्थानी एका पत्रकार परिषदेत सांगितले की, काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी आणि त्यांचे वडील झामुमो प्रमुख शिबू सोरेन यांच्याशी चर्चा केल्यानंतर त्यांनी माजीचे नाव ठेवण्याचा निर्णय घेतला.

Advertisement

सामाईक उमेदवारावर चर्चा झाली
काँग्रेस आणि आरजेडी हे झारखंडमधील सत्ताधारी आघाडीचे इतर दोन घटक आहेत. माजी या आधी झारखंड राज्य महिला आयोगाच्या अध्यक्षा होत्या. त्या JMM महिला शाखेच्या अध्यक्षाही होत्या. जेएमएम नेत्याने यापूर्वी रांची विधानसभा मतदारसंघातून निवडणूक लढवली होती, परंतु त्यांचा पराभव झाला होता. राज्यातील सत्ताधारी आघाडी राज्यसभेच्या जागेसाठी संयुक्त उमेदवार उभा करणार असल्याचे सोरेन यांनी रविवारी सांगितले होते. मुख्यमंत्र्यांनी मात्र उमेदवार त्यांच्या पक्षाचा किंवा काँग्रेसचा असेल हे स्पष्ट केले नाही. रविवारी भाजपने या निवडणुकीसाठी आदित्य साहू यांना उमेदवारी दिली होती. 10 जून रोजी 15 राज्यांमध्ये राज्यसभेच्या 57 जागांसाठी निवडणूक होणार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply