Take a fresh look at your lifestyle.

काँग्रेसच्या अडचणीत वाढ: सोनिया गांधीच्या ‘त्या’ निर्णयावर अनेक नेते नाराज

दिल्ली-  काँग्रेसने (Congress) रविवारी राज्यसभेसाठी (Rajyasabha) 10 जणांची यादी जाहीर केली. इम्रान प्रतापगढ़ी, रंजिता रंजन, अजय माकन, रणदीप सिंग सुरजेवाला या नवोदितांची नावे पाहिल्यानंतर अनेक दिग्गज संतापले आहेत. महाराष्ट्रातील नगमा यांनी उघडपणे इम्रान प्रतापगढीच्या नावावर नाराजी व्यक्त केली आहे.

Advertisement

इथे गांधी घराण्यावरील निष्ठेची कसोटी लागते, जो पास होतो त्यालाच फळ मिळते. पात्रता, राजकीय विचार काही फरक पडत नाही. काँग्रेसच्या एका ज्येष्ठ नेत्याचे असे म्हणणे आहे की, राज्यसभेच्या जागेची प्रतीक्षा आहे. जो पक्ष स्वतःच्या नावावर निवडणुका जिंकू शकत नाही, जिथे पक्षांतर्गत समाधानापेक्षा असंतोष वाढत आहे. राज्यसभेचे नामनिर्देशन हाच कळप विखुरला जाणार नाही आणि भविष्य आशादायी राहील याची खात्री करू शकतो.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

G-23 पुन्हा उदयास येऊ शकतो
अपेक्षेप्रमाणे, राज्यसभेसाठी नवीनतम नामांकनाची ऑफर खूपच कमी आहे. या यादीमुळे खरोखरच प्रचंड संताप आणि प्रश्न निर्माण झाला आहे. जी-23 होती (निवडणुकीतील खराब कामगिरीमुळे काँग्रेस संघटनात्मक बदलाची मागणी करत होती, अशा परिस्थितीत काँग्रेसच्या 23 ज्येष्ठ नेत्यांनी सोनिया गांधींना पत्र लिहिले, या 23 नेत्यांच्या गटाला जी-23 असे म्हटले होते)  एकंदरीत काँग्रेससाठी काही चांगले दिसत नाही. विशेषत: गुजरात आणि हिमाचल प्रदेश येथे पक्षाचा पराभव झाला तर. त्यामुळे आतील तोफा पुन्हा निर्माण होऊ शकतात आणि G-23 पुन्हा उदयास येऊ शकतात.

Advertisement

राजस्थान राखीव गरज पूर्ण करणार नाही
काँग्रेसची सत्ता असलेल्या छत्तीसगड आणि राजस्थानमध्येही संबंधित राज्यातील लोकांना तिकीट मिळालेले नाही. अशोक गेहलोत यांच्या निकटवर्तीय राजस्थानच्या नेत्याचे म्हणणे आहे की आम्ही हायकमांडच्या गरजा पूर्ण करण्यासाठी राज्य आरक्षण देऊ शकत नाही. मनीष तिवारी यांनीही अशीच चिंता व्यक्त केली होती आणि ते म्हणाले की, राज्यसभा आता पार्किंग स्लॉट झाली आहे, आता देशाला राज्यसभेची गरज आहे की नाही याचा गांभीर्याने विचार केला पाहिजे. सिरोहीचे काँग्रेस आमदार संयम लोढा म्हणाले की, राजस्थानमधून कोणालाही राज्यसभेचे तिकीट का दिले गेले नाही हे पक्षाला सत्य सांगावे लागेल.

Advertisement

नगमाची नाराजी
नगमा सारख्या काही लोकांनी उघडपणे वरच्या नेतृत्वावर हल्ला चढवला आणि जिथे त्यांना दीर्घकाळ राज्यसभेची जागा देण्याचे आश्वासन दिले गेले. मात्र त्यांच्याऐवजी इम्रान प्रतापगढी यांना महाराष्ट्रातून तिकीट देण्यात आले. प्रतापगढीच्या तिकीटावरून महाराष्ट्रात विरोध सुरू झाला आहे. राज्याच्या जागेसाठी बाहेरच्या व्यक्तीची निवड का करण्यात आली, असा प्रश्न महाराष्ट्रातील काँग्रेस नेत्याचा आहे. गांधी कुटुंबाची निवडणूक आहे कारण प्रतापगढ़ी हे मुस्लिम अस्मितेसाठी लढणारे आक्रमक राजकारणी आहेत आणि काँग्रेसला ज्ञानवापी मशिदीसारख्या अलीकडील वादावरून अल्पसंख्याकांमध्ये आपला पाया मजबूत करण्याची आशा आहे.

Advertisement

पवन खेरा यांनीही जाहीर केली नाराजी
सहसा स्वतःला आवर घालणारा पवन खेडा आपली निराशा व्यक्त करण्यापासून स्वतःला रोखू शकला नाही.   सूत्रांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, तिकीट न मिळाल्याने निराश झालेले अनेक उमेदवार आता दुसऱ्या पक्षात जाण्याच्या आशेवर आहेत. काही जण आधीच आम आदमी पार्टी आणि तृणमूल काँग्रेसच्या संपर्कात आहेत. हा मुद्दा उपस्थित करताना, G-23 नेत्यांच्या गटाने सांगितले की काँग्रेस आता पक्षापेक्षा लोकांचा क्लब बनला आहे, जिथे केवळ काही लोकांना पदे आणि नामांकन मिळतात. गुलाम नबी आझाद, आनंद शर्मा यांसारख्या काही लोकांना नामांकनही मिळाले नाही. G-23 मधील अनेकांना असे वाटते की चिंतन शिबिरात दिलेल्या आश्वासनानंतरही काहीही बदलले नाही आणि कोणताही धडा घेतला गेला नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply