Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

धक्कादायक! IB च्या अहवालानंतरही सिद्धू मुसेवालाच्या सुरक्षेत कपात?; अनेक चर्चांना उधाण

दिल्ली –  पंजाबी गायक-राजकारणी (Punjabi Singer) सिद्धू मूसवाला (sidhu singh moosewala) यांची रविवारी पंजाबच्या मानसा जिल्ह्यात अज्ञात हल्लेखोरांनी गोळ्या झाडून हत्या केली. राज्य सरकारने मुसेवालाचे सुरक्षा कवच काढून घेतल्याच्या एका दिवसानंतर ही घटना घडली. मुसेवालाच्या निर्घृण हत्येच्या एक दिवस आधी त्याची सुरक्षा अर्ध्यावर कमी करण्यात आली होती, तर गुप्तचर अहवालात असे म्हटले आहे की त्याच्या जीवाला गुंड आणि प्रतिस्पर्ध्यांकडून धोका होता.

Advertisement

गायक आणि अभिनेते त्यांच्या सुरक्षेसाठी गुंडांना पैसे देतात?

Advertisement

अनेक पंजाबी गायक आणि कलाकार गुंडांच्या हिटलिस्टमध्ये आहेत. गेल्या काही महिन्यांत या गुंडांकडून खंडणी उकळण्याच्या घटनांमध्ये वाढ झाल्याचे वृत्त आहे. पॉलीवूड (पंजाबी चित्रपट) उद्योग आणि पंजाब पोलिसांच्या सूत्रांनी सांगितले की, गेल्या दोन महिन्यांत किमान सहा गायक आणि अभिनेत्यांनी प्रत्येकी 10 लाख रुपयांची ‘सुरक्षा रक्कम’ भरली आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

इंटेलिजन्स ब्युरोने दिला होता इशारा, मग मूसेवालाची सुरक्षा का काढली?

Loading...
Advertisement

ट्रिब्यूनच्या वृत्तानुसार, मूसेवाला यांनी ताज्या धमक्या मिळाल्याची कोणतीही थेट तक्रार केलेली नाही, परंतु इंटेलिजन्स ब्युरो (IB) च्या अहवालात त्यांचा गँगस्टरच्या हिट लिस्टमधील टॉप पंजाबी अभिनेत्यांमध्ये समावेश करण्यात आला आहे. शनिवारी, पंजाब पोलिसांनी गायकाची सुरक्षा अर्ध्यावर कमी केली आणि चारपैकी दोन भारतीय राखीव बटालियन (IRB) पोलिसांना काढून टाकले. पंजाब पोलिसांनी शनिवारी शुभदीप सिंग सिद्धू उर्फ ​​सिद्धू मुसेवाला यांच्यासह 424 जणांची सुरक्षा काढून घेतली. मुसेवाला 424 लोकांपैकी होते ज्यांची सुरक्षा पोलिसांनी कमी केली होती असे सांगून (निर्णय) त्यांच्या धोक्याच्या आकलनाच्या नवीन पुनरावलोकनानंतर घेण्यात आला होता.

Advertisement

पोलिसांनी मुसेवालाची सुरक्षा तोडण्याचा बचाव केला

Advertisement

पंजाबचे डीजीपी व्हीके भवरा यांनी मुसेवाला यांच्या हत्येनंतर पत्रकार परिषद घेताना सांगितले की, “424 लोकांची सुरक्षा कमी करणे ही तात्पुरती उपाययोजना होती.” डीजीपी भवरा यांनी सांगितले की, पंजाब पोलिसांचे चार कमांडो मूसवाला यांच्यासोबत तैनात होते. ते म्हणाले की, दरवर्षी ऑपरेशन ब्लू स्टारचा वर्धापन दिन आणि पुढच्या महिन्यात “घल्लूघरा सप्ताह” सुरक्षेत “घटाव” झाली आहे. मूसवाला यांच्यासोबत तैनात असलेल्या पंजाब पोलिसांच्या चार कमांडोपैकी दोघांना हटवण्यात आले.

Advertisement

पंजाबमध्ये महिनाभरातील दुसरी मोठी हिंसक घटना

Advertisement

या महिन्यात राज्यातील ही दुसरी मोठी हिंसक घटना आहे. याआधी 9 मे रोजी हल्लेखोरांनी मोहालीतील पंजाब पोलिसांच्या गुप्तचर विभागाच्या मुख्यालयावर रॉकेट-प्रोपेल्ड ग्रेनेडने (RPG) हल्ला केला. गेल्या महिन्यात कबड्डीपटू संदीप सिंगचीही हत्या करण्यात आली होती आणि या खेळावर नियंत्रण ठेवण्यासाठी गुंडांमधील भांडण हे परदेशातून पैसे येण्याचे एक कारण असल्याचे सांगण्यात आले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply