Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

AK-47 ते गद्दार पर्यंत सिद्धू मुसेवालाचा अनेक वादांशी होता खास संबंध..; जाणुन घ्या ‘त्या’ बद्दल

दिल्ली – पंजाबी गायक (Punjabi Singer) सिद्धू सिंग मूसवाला (sidhu singh moosewala) यांची गोळ्या घालून हत्या (Murder) करण्यात आली. 29 मे रोजी आपल्या गाण्यांद्वारे बंदूक संस्कृतीला प्रोत्साहन देणाऱ्या सिद्धू मूसवाला यांच्यावर बदमाशांनी अंदाधुंद गोळीबार केला, ज्यामध्ये त्यांचा मृत्यू झाला. सिद्धू अनेकदा वादातही होते. यातील एक वाद म्हणजे तो एके-47 चे प्रशिक्षण घेताना दिसला. पंजाब सरकारने सिद्दू मूसावाला यांच्यासह 434 व्हीआयपींची सुरक्षा एक दिवस आधीच काढून घेतली होती.

Advertisement

सिद्धू मुसेवाला यांच्या हत्येनंतर पंजाबमध्ये राजकारणी आणि प्रसिद्ध व्यक्तींबाबत चर्चा सुरू झाली आहे. सिद्धू मुसेवाला यांनी चाहत्यांमध्ये एक वेगळी ओळख निर्माण केली होती, त्यांची गाणी चाहत्यांना खूप आवडली होती. सिद्धू मूसवालेचे प्रत्येक गाणे चाहत्यांना खूप आवडले. त्याने आपल्या आई-वडिलांसाठी प्रिय मामा आणि बापू ही गाणी गायली. त्यांची 47, माफिया स्टाईल, सोहने लगडे, पॉयजन, 911, इसा जट ही गाणी खूप गाजली.

Advertisement

तर तिथेच आपल्या कारकिर्दीत सिद्धी मूसवाला त्याच्या गाण्यांच्या बोलांमुळे वादात सापडत असे. त्यांच्या गाण्याचे बोल बंदुकीबद्दल बोलत असत. यासाठी त्याच्यावर बंदूक संस्कृतीला प्रोत्साहन दिल्याचा आरोप करण्यात आला होता. याशिवाय धार्मिक भावना दुखावल्याबद्दलही तो वादात सापडला होता. त्यामुळे त्याच्याविरुद्ध पोलिसांत तक्रारही दाखल झाली होती.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

ड्रग्ज आणि हिंसाचाराला प्रोत्साहन दिल्याचा आरोप

Advertisement

सिद्धू मुसेवालाचे सोशल मीडियाच्या इन्स्टाग्राम अकाउंटवर 6.9 दशलक्ष फॉलोअर्स आहेत, तर यूट्यूब चॅनेलवर तो सुमारे 10 दशलक्ष तरुणांशी संबंधित होता. त्याच्या गाण्यांमध्ये ड्रग्ज आणि हिंसाचाराला प्रोत्साहन दिल्याबद्दल त्याच्यावर अनेक वेळा टीका झाली होती. तरुणांनी चुकीची दिशा दाखवल्याचा आरोप करण्यात आला.

Advertisement

धार्मिक भावना दुखावल्याचा आरोप

Advertisement

हिंसेला प्रोत्साहन आणि शीख समुदायाच्या धार्मिक भावना दुखावल्याबद्दल मूस वाला यांच्याविरुद्ध अनेक एफआयआरही नोंदवण्यात आले होते. तथापि, शीख योद्धा चुकीच्या पद्धतीने चित्रित केल्याबद्दल लोकांनी त्यांच्यावर टीका केल्यानंतर त्यांनी नंतर माफी मागितली.

Advertisement

बंदूक संस्कृतीला प्रोत्साहन दिल्याचा आरोप

Loading...
Advertisement

मूसवालाचे ‘पंज गोलियां’ हे गाणे वादात सापडले होते, त्यानंतर पंजाब पोलिसांनी त्याच्यावर हिंसाचार आणि बंदूक संस्कृतीला प्रोत्साहन देण्यासाठी शस्त्रास्त्र कायद्यांतर्गत गुन्हा दाखल केला होता. याशिवाय सिद्धूचे ‘जट्टी जिओने मोद दी गुंतक वर्गी’ हे गाणे होते. यामध्ये 18व्या शतकातील शीख योद्धा माई भागो यांच्या नावाचा गैरवापर केल्याप्रकरणी त्यांच्यावर गुन्हा दाखल करण्यात आला होता. मात्र, वाद वाढत गेल्याने त्यांनी माफी मागितली.

Advertisement

AK-47 बंदुकीच्या व्हिडिओवरून गोंधळ

Advertisement

4 मे 2020 रोजी सिद्धू मुसेवालाचे दोन व्हिडिओ व्हायरल झाले होते, त्यातील एका व्हिडिओमध्ये तो 5 पोलिस अधिकाऱ्यांसोबत AK-47 चालवायला शिकत होता. तर दुसऱ्या व्हिडिओमध्ये तो वैयक्तिक बंदूक चालवत होता. हा व्हिडिओ व्हायरल झाल्यानंतर बराच वाद झाला होता. त्याचबरोबर 6 पोलिसांनाही निलंबित करण्यात आले आहे. या प्रकरणी त्याच्यावर शस्त्रास्त्र कायद्यांतर्गत गुन्हाही दाखल करण्यात आला होता.

Advertisement

संजू गाण्यावरून गोंधळ, गुन्हा दाखल

Advertisement

सिद्धू मुसेवालाला जुलै 2020 मध्ये जामीन मिळाला आणि जामीन मिळताच त्याने ‘संजू’ गाणे रिलीज केले. या गाण्यावर बराच गदारोळ झाला होता. सिद्धू मुसेवालाने स्वतःची तुलना ‘संजू’मधील अभिनेता संजय दत्तशी केली होती. यासोबतच त्याच्यावर दाखल झालेला गुन्हा आणि एफआयआरचे वर्णन ‘बॅज ऑफ ऑनर’ असे करण्यात आले.

Advertisement

काँग्रेसच्या तिकिटावर निवडणूक लढवली

Advertisement

डिसेंबर 2021 मध्ये राजकारणात पाऊल ठेवत, पंजाबी गायकाने काँग्रेस पक्षात प्रवेश केला आणि मानसामधून निवडणूकही लढवली. त्यांना काँग्रेस पक्षात आणण्याचे श्रेय नवज्योतसिंग सिद्धू यांना जाते. आम आदमी पक्षाच्या विजय सिंगला यांच्या विरोधात त्यांनी विधानसभा निवडणूक लढवली, मात्र त्यांचा पराभव झाला.

Advertisement

पंजाबच्या लोकांना ‘गद्दार’ संबोधल्याचा आरोप

Advertisement

11 एप्रिल 2022 रोजी सिद्धू मूसवाला यांनी ‘स्केपगोट’ नावाचे गाणे रिलीज केले. या गाण्यात त्यांनी नुकत्याच झालेल्या विधानसभा निवडणुकीतील पराभवाचे दुःख कथन केले आहे. आम आदमी पक्षाने दावा केला आहे की या गाण्यात सिद्धू मुसेवाला यांनी पंजाबच्या मतदारांना ‘गद्दार’ म्हटले आहे. यावरूनही बराच वाद झाला होता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply