Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

प्रियांका गांधी राज्यसभेवर जाणार?; मुख्यमंत्र्यांनी केली पक्षासमोर ‘ही’ मोठी मागणी

दिल्ली – राज्यसभा निवडणुकीच्या (Rajyasabha Election) उमेदवारांबाबत काँग्रेसमध्ये (Congress)  मंथन सुरू आहे. उमेदवारांची यादी अंतिम करण्यास होत असलेल्या दिरंगाईमुळे नेतेमंडळी वेगाने दांडी मारत आहेत. नाव निश्चित करण्यासाठी काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी (Sonia Gandhi) रात्री उशिरापर्यंत पक्ष व्यवस्थापकांच्या भेटीगाठीत गुंतल्या होत्या.

Advertisement

दरम्यान, छत्तीसगडचे (Chattisgarh) मुख्यमंत्री भूपेश बघेल (Bhupesh Baghel) यांनी पुन्हा एकदा प्रियांका गांधी (Priyanka Gandhi) यांना राज्यसभेवर पाठवण्याची मागणी केली आहे. गेल्या निवडणुकीत काँग्रेस पक्षाने प्रियांकाच्या उमेदवारीचा प्रस्ताव फेटाळून लावला होता. यावेळी काँग्रेसची भूमिका बदलते की नाही हे पाहावे लागेल.

Advertisement

राज्यसभेच्या 57 जागांसाठी 10 जून रोजी निवडणूक होणार आहे. जून-जुलैमध्ये या जागा रिक्त होत आहेत. यूपीमध्ये जास्तीत जास्त 11 जागा रिक्त आहेत. महाराष्ट्र-तामिळनाडूमध्ये प्रत्येकी सहा, बिहारमध्ये पाच, आंध्र, कर्नाटक आणि राजस्थानमध्ये प्रत्येकी चार, मध्य प्रदेश आणि ओडिशामध्ये प्रत्येकी तीन, पंजाब, छत्तीसगड, तेलंगणा, हरियाणा, झारखंडमध्ये प्रत्येकी दोन आणि उत्तराखंडमध्ये एक जागा आहे. निवडणुका होणार आहेत. नामांकनाची अंतिम तारीख 31 मे आहे. त्याआधी पक्षांना त्यांचे उमेदवार निश्चित करायचे आहेत.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

छत्तीसगडमध्ये 29 जून रोजी राज्यसभेच्या 5 पैकी 2 जागा रिक्त होत आहेत. छत्तीसगडमधून काँग्रेसला दोन जागा मिळण्याची आशा आहे. टाईम्स ऑफ इंडियाच्या मते, छत्तीसगड व्यतिरिक्त, राजस्थान हे एकमेव ठिकाण आहे जिथे काँग्रेस बाहेरच्या राज्यातील नेत्यांना सामावून घेऊ शकते. छाया वर्मा यांना छत्तीसगडमधून पुन्हा राज्यसभेवर पाठवले जाऊ शकते. दुसरीकडे, दुसऱ्या जागेसाठी प्रियांका गांधी यांच्या नावाची बाजू मुख्यमंत्री भूपेश बघेल यांनी मांडली आहे. प्रियांकाने नकार दिल्यास अजय माकन यांच्या नावाचा विचार केला जाऊ शकतो. पक्षाचे प्रवक्ते रणदीप सुरजेवाला यांना राजस्थानमधून उमेदवारी दिली जाऊ शकते.

Advertisement

झारखंडमधील काँग्रेसचा मित्रपक्ष असलेल्या झारखंड मुक्ती मोर्चाने दोन्ही जागांवर आपले उमेदवार उभे करण्याची घोषणा केली होती. मात्र शनिवारी रात्री काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी आणि हेमंत सोरेन यांच्यात झालेल्या चर्चेनंतर पक्षाला झारखंडमधून राज्यसभेची जागाही मिळू शकते, असे मानले जात आहे. त्यामुळे काँग्रेसमध्ये अस्वस्थता पसरली आहे. मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन दिल्लीत येऊन यावर चर्चा करणार आहेत. ते झामुमोला पटवून देईल, अशी काँग्रेसला आशा आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply