Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

चिंतेत वाढ.. कोरोनापाठोपाठ ‘हा’ धोकादायक विषाणू करतोय कहर ! ICMR ने जारी केला अलर्ट

दिल्ली – कोरोना व्हायरसनंतर (Corona Virus) आता जगभरात मंकीपॉक्स व्हायरसचा (Monkeypox virus) धोका निर्माण झाला आहे. वर्ल्ड हेल्थ ऑर्गनायझेशन (WHO) म्हणते की मंकीपॉक्स विषाणू 21 हून अधिक देशांमध्ये पसरला आहे आणि आतापर्यंत 200 हून अधिक प्रकरणांची पुष्टी झाली आहे. आता भारतातही इंडियन कौन्सिल ऑफ मेडिकल रिसर्चने (ICMR) इशारा दिला आहे.

Advertisement

‘लहान मुलांना जास्त धोका’
आयसीएमआरचे म्हणणे आहे की लहान मुलांमध्ये हा आजार होण्याची शक्यता जास्त असते, त्यामुळे त्याच्या लक्षणांवर लक्ष ठेवावे लागेल. सध्या भारतात मंकीपॉक्सच्या एकाही केसची पुष्टी झालेली नाही, परंतु या संसर्गाबाबत सरकार हाय अलर्टवर आहे. आतापर्यंत 21 देशांमध्ये मंकीपॉक्सच्या 226 प्रकरणांची पुष्टी झाली आहे. डब्ल्यूएचओने सांगितले की ज्या देशांमध्ये मंकीपॉक्स सामान्यतः आढळत नाही अशा देशांमध्ये जवळपास 100 संशयित रुग्ण आढळले आहेत.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

सरकारने अलर्ट जारी केला
मंकीपॉक्सच्या संसर्गाच्या पार्श्वभूमीवर, केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाने सर्व राज्यांना या आजाराची लक्षणे असलेल्या रूग्णांवर लक्ष ठेवण्यासाठी रुग्णालयांना सूचना द्याव्यात, ज्यांनी नुकतेच मंकीपॉक्सची लागण झालेल्या देशांमध्ये प्रवास केला आहे. आरोग्य मंत्रालयाने अशा रुग्णांना क्वारंटाईनमध्ये ठेवण्यास सांगितले आहे. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, कॅनडामध्ये प्रवास केलेल्या मंकीपॉक्सच्या संसर्गाची लक्षणे आढळल्याने आतापर्यंत केवळ एका व्यक्तीला क्वारंटाईनमध्ये ठेवण्यात आले आहे.

Advertisement

अनेक देशांमध्ये प्रकरणे समोर येत आहेत
नॅशनल इन्स्टिट्यूट ऑफ व्हायरोलॉजी, पुणे येथे या रुग्णाच्या नमुन्याच्या तपासणीत संसर्गाची पुष्टी झाली नाही. प्रवासी कोणत्या विमानतळावर पोहोचले होते, याचा खुलासा झालेला नाही. ब्रिटनमध्ये 7 मे रोजी मंकीपॉक्सचा पहिला रुग्ण आढळून आला होता. ब्रिटन, इटली, पोर्तुगाल, स्पेन, कॅनडा आणि यूएस मधून मंकीपॉक्सची प्रकरणे नोंदवली गेली आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply