Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘या’ राज्यात हिजाबचा वाद पुन्हा चिघळला; विद्यापीठात विद्यार्थ्यांचे आंदोलन सुरू

दिल्ली –  कर्नाटकात (Karnataka) हिजाबचा (Hijab Row) गोंगाट आणि मलाली मंदिर-मशीद वाद पुन्हा जोर धरू लागला आहे. दक्षिण कन्नड, उत्तरा कन्नड आणि उडुपीच्या किनारपट्टी भागात त्याचा सर्वाधिक परिणाम दिसून येत आहे. राज्याचा किनारी भाग हा सांप्रदायिकदृष्ट्या संवेदनशील असून भाजपचा बालेकिल्ला मानला जातो. येथे दररोज जातीय तणाव आणि मारामारी होत असतात. हिजाबचा वाद इथून सुरू झाला होता.

Advertisement

शाळा-महाविद्यालयात हिजाबबंदीचा निषेध
जेव्हा गोष्टी शांत झाल्यासारखे वाटत होते, तेव्हा प्रदेशात जातीय तणाव पुन्हा सुरू झाला. खरं तर, उन्हाळ्याच्या सुट्टीनंतर शाळा आणि महाविद्यालये पुन्हा सुरू झाली आहेत आणि हिंदू विद्यार्थ्यांनी वर्गांमध्ये हिजाब परिधान करण्यास विरोध करण्यास सुरुवात केली आहे.

Advertisement

विद्यार्थ्यांसोबत कुलगुरूंची बैठक
सत्ताधारी भाजप सरकारने शाळेत केवळ गणवेशालाच परवानगी देण्याचा आग्रह धरला आहे. भाजप आमदार वेद व्यास कामत हे मंगळुरूच्या युनिव्हर्सिटी कॉलेजमधील आंदोलन सोडवण्याचा प्रयत्न करत आहेत. महाविद्यालय विकास व व्यवस्थापन समितीचे सदस्य व विद्यार्थ्यांची त्यांनी बैठक घेतली. या बैठकीला मंगळुरू विद्यापीठाचे कुलगुरू आणि कुलसचिवही उपस्थित होते.

Advertisement

मलाली मशिदीबाबत अब्दुल मजीद यांचे विधान
त्याचवेळी मलाली मशिदीच्या जीर्णोद्धाराच्या वेळी मंदिराची रचना कथितरित्या सापडल्याने वाद निर्माण झाला आहे. दरम्यान, सोशल डेमोक्रॅटिक पार्टी ऑफ इंडिया (SDPI) ने सांगितले की ते हिंदू कार्यकर्त्यांना मलाली मशिदीतून मूठभर मातीही घेऊ देणार नाहीत. एसडीपीआयचे प्रदेशाध्यक्ष अब्दुल मजीद म्हैसुरू यांनी शनिवारी सांगितले की, मलाली मशीद ताब्यात घेण्याचे स्वप्न पाहू नका.

Loading...
Advertisement

व्यापाऱ्यांच्या बहिष्काराचे आवाहन
मंगळुरू येथील एका रॅलीला संबोधित करताना मजीद यांनी विचारले की आरएसएसचे जेडी(एस) आणि काँग्रेस पक्षांना घाबरवतात. व्यापाऱ्यांवर बहिष्कार घालणाऱ्या संघ कार्यकर्त्यांनो, मुख्यमंत्री बसवराज बोम्मई यांनी युसूफ अली यांच्याशी दोन हजार कोटींचा करार केला तेव्हा तुम्हाला लाज वाटत नाही का? एमए युसूफ अली हे संयुक्त अरब अमिरातीमध्ये राहणारे भारतीय व्यापारी आणि अब्जाधीश आहेत. ते ‘लुलू ग्रुप इंटरनॅशनल’चे अध्यक्ष आणि व्यवस्थापकीय संचालक आहेत. लुलू हा जगभरातील हायपरमार्केट चेनचा मालक आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

भाजपवर गंभीर आरोप
देशातील सत्ताधारी भाजप हा लोकाभिमुख नसून अंबानी आणि अदानींचा समर्थक असल्याचा आरोप त्यांनी केला. भाजप देशाला सक्षम करण्याऐवजी सामाजिक आणि आर्थिकदृष्ट्या कमकुवत करत आहे. मलाली मशिदीचे प्रकरण न्यायालयात आहे. हे मंदिर परत मिळवण्यासाठी सर्व कायदेशीर मार्ग स्वीकारणार असल्याचा दावा हिंदू कार्यकर्ते करत आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply