Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘या’ चार मोठ्या आरोपामुळे समीर वानखेडे यांच्या अडचणीत होणार वाढ; अनेक चर्चांना उधाण

मुंबई –  शाहरुख खानचा (Shaharuk Khan) मुलगा आर्यन खान (Aryan Khan) याला केंद्रीय एजन्सीच्या विशेष तपास पथकाने अंमली पदार्थ प्रकरणी क्लीन चिट दिल्यानंतर नार्कोटिक्स कंट्रोल ब्युरोच्या (NCB) मुंबई झोनचे माजी संचालक समीर वानखेडे (Sameer Wankhede) चांगलेच चर्चेत आले आहेत. या प्रकरणात आर्यन खान यांनी 20 दिवस तुरुंगात काढले होते. आर्यन खानला अटक करणार्‍या समीर वानखेडेवर कारवाईचे आदेश सरकारने दीले आहे.

Advertisement

एनसीबीने आरोपपत्रात आर्यन खानच्या नावाचा समावेश केलेला नाही. तसेच वानखेडे यांच्या तपासादरम्यान कोणतीही वैद्यकीय तपासणी व व्हिडिओग्राफी करण्यात आलेली नाही.

Advertisement

IRS अधिकारी समीर वानखेडे यांचा NCB मधील कार्यकाळ 31 डिसेंबर 2021 रोजी संपला. त्याला वादांचा मोठा इतिहास आहे. महाराष्ट्राचे मंत्री नवाब मलिक (Nawab Malik) यांनी वानखेडे यांच्या वैयक्तिक आणि व्यावसायिक आयुष्याबाबत अनेक स्फोटक दावे केले होते.

Advertisement

बनावट SC प्रमाणपत्र: समीर वानखेडे यांनी बनावट जात प्रमाणपत्र सादर करून अनुसूचित जातीसाठी राखीव पद मिळवले, असा आरोप नवाब मलिक यांनी केला आहे.

Advertisement

बनावट धर्म : वानखेडे यांनी केवळ जात प्रमाणपत्रच बनावट नाही, तर त्यांचा धर्मही बनावट असल्याचा आरोप मलिक यांनी केला आहे. समीर वानखेडे यांच्या शबाना कुरेशीसोबतच्या पहिल्या लग्नाचे छायाचित्र सार्वजनिक करताना महाराष्ट्राच्या मंत्र्यांनी समीर वानखेडे मुस्लिम असल्याचा दावा केला. त्यांच्या वडिलांचे खरे नाव ज्ञानदेव दाऊद वानखेडे आहे असा दावा केला होता.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

बारचा मालक: नवाब मलिक यांनी आरोप केला की वानखेडे हे नवी मुंबईतील एका बारचे मालक होते आणि त्यांनी केवळ 17 वर्षांचे असताना बारचा परवाना घेतला होता.

Advertisement

खंडणीसाठी खोटे छापे : समीर वानखेडेवर खंडणी वसूल करण्यासाठी बनावट साक्षीदारांची व्यवस्था करून बनावट छापे टाकल्याचा आरोप होता. आर्यन खान प्रकरणातही असाच आरोप झाला होता.

Advertisement

समीर वानखेडे आता कुठे आहे?
समीर वानखेडे यांनी NCB मध्ये त्यांचा कार्यकाळ वाढवण्याची मागणी केली नाही आणि ते मूळत: जेथे नियुक्त होते त्या महसूल गुप्तचर संचालनालयात परत गेले. एनसीबीने आर्यन खानला क्लीन चिट दिल्यानंतर, वानखेडे म्हणाले की मी या विषयावर भाष्य करणार नाही कारण तो आता एनसीबीचा भाग नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply