Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राज्यसभा निवडणूक: काँग्रेसचा मार्ग सोपा नाही; ‘त्या’ उमेदवारांनी वाढवला काँग्रेसचा टेन्शन

दिल्ली – उदयपूर नव संकल्प शिबिरात घेतलेल्या निर्णयांची अंमलबजावणी काँग्रेस (Congress) करू शकेल का? किमान सध्याच्या राज्यसभा निवडणुकीत (Rajyasabha Election) तरी तशी आशा नाही. कारण, पक्षाकडे राज्यसभेच्या जागा कमी आणि दावेदार जास्त आहेत. त्याचबरोबर पक्ष एकसंध ठेवण्यासाठी अनेक ज्येष्ठ नेत्यांना राज्यसभेवर पाठवण्याचा दबाव पक्ष नेतृत्वावर आहे. अशा स्थितीत तरुण नेत्यांना राज्यसभेवर पाठवणे पक्षासाठी सोपे नाही.

Advertisement

राज्यसभेसाठी काँग्रेसकडे दावेदारांची मोठी यादी आहे. सर्व नेते दबाव निर्माण करण्याचा प्रयत्न करत आहेत. दुसरीकडे मित्रपक्षही काँग्रेसला डोळे दाखवत आहेत. झारखंडमध्ये, जेएमएमने अद्याप स्पष्ट केलेले नाही की ते राज्य सरकारमध्ये सामील असलेल्या काँग्रेसला जागा देण्यास तयार आहेत. या निर्णयासाठी झामुमोने 28 मे रोजी आपल्या आमदारांची बैठक बोलावली आहे. त्यामुळे काँग्रेस नाराज झाली.

Advertisement

झारखंडमध्ये जेएमएमसोबत वाद
दरम्यान, झारखंडमधून राज्यसभेसाठीचे दावेदार सातत्याने लॉबिंग करत आहेत. पक्ष नेतृत्वाला झारखंडमधून केंद्रीय नेत्याला राज्यसभेवर पाठवायचे आहे. पक्षाचे सरचिटणीस अजय माकन यांचाही या शर्यतीत समावेश आहे. त्याच वेळी, अजॉय कुमार आणि फुरकान अन्सारी यांच्यासह आणखी काही दावेदार आहेत, जे झारखंडचे आहेत. याबाबतचा निर्णय काँग्रेस अध्यक्ष घेतील, असे पक्षाच्या एका वरिष्ठ नेत्याने सांगितले. त्याचवेळी पक्ष ज्येष्ठ नेते जयराम रमेश यांना कर्नाटकमधून राज्यसभेचे उमेदवार बनवू शकतो.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

चिदंबरम यांच्या दाव्यावरही प्रश्नचिन्ह उपस्थित
तामिळनाडूमध्ये द्रमुक काँग्रेसला एक जागा देण्यास तयार आहे. पक्षाला ज्येष्ठ नेते पी चिदंबरम यांना तामिळनाडूतून राज्यसभेवर पाठवायचे आहे. पण, पक्षाचे प्रदेशाध्यक्ष केएस अढागिरी आणि माजी खासदार विश्वनाथन यांच्यासह अनेक दावेदार आहेत. तसेच राजस्थानमधून पक्षाला तीन जागा मिळू शकतात, मात्र राजस्थानमधून मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत यांच्याविरोधात आमदारांचा रोष तीव्र झाल्याने पक्षाची चिंता वाढली आहे.

Advertisement

आझादच्या नावाने राजस्थानमध्ये रार
काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते गुलाम नबी आझाद यांना राजस्थानमधून राज्यसभेवर पाठवायचे आहे. पक्षाध्यक्षा सोनिया गांधी यांनीही उदयपूर कॅम्पमध्ये मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत यांच्याशी याबाबत चर्चा केल्याचे पक्षाच्या सूत्रांचे म्हणणे आहे. मात्र अनेक स्थानिक नेते विरोध करत आहेत. निवडणुकीपूर्वी बाहेरच्या व्यक्तीला राज्यसभेवर पाठवल्याने चुकीचा संदेश जाईल, असे त्यांचे म्हणणे आहे. पक्षाने यापूर्वीच माजी पंतप्रधान डॉ. मनमोहन सिंग आणि पक्षाचे सरचिटणीस केसी वेणुगोपाल यांना राजस्थानमधून राज्यसभेवर पाठवले आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply