Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र.. काँग्रेस पुन्हा अडचणींत: ‘त्या’ आमदाराने वाढवली धाकधूक; जाणुन घ्या संपूर्ण प्रकरण

दिल्ली –  राजस्थानमध्ये (Rajasthan) राज्यसभा निवडणुकीपूर्वी (Rajyasabha election) काँग्रेस (Congress) आमदारांनी गेहलोत सरकारविरोधात आघाडी उघडली आहे. युवक काँग्रेसचे अध्यक्ष गणेश घोघरा यांच्यानंतर क्रीडामंत्री अशोक चंदना यांनी बंडखोर वृत्ती दाखवली आहे.

Advertisement

काँग्रेसच्या उदयपूर चिंतन शिबिराने युवकांना काँग्रेस पक्षात पुढे आणण्यासाठी 50 टक्के पदे देण्याचा फॉर्म्युला आणला होता, मात्र राज्यातील तरुण आमदारांच्या नाराजीमुळे गेहलोत सरकारमध्ये हा फॉर्म्युला फोल ठरत असल्याचे दिसत आहे. सचिन पायलटनंतर राजस्थानचे बहुतांश तरुण आमदार नाराज आहेत. आधी गणेश घोघरा, रामलाल मीना, दिव्या मदेरणा, गिरराज सिंह मलिंगा यांच्यानंतर आता क्रीडामंत्री अशोक चंदना यांनी गेहलोत सरकारविरोधात आघाडी उघडली आहे.

Advertisement

अशोक गेहलोत यांच्या कार्यशैलीवर सचिन पायलट यांनी सर्वप्रथम प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले होते. पायलट हे राजस्थानच्या युवक काँग्रेसचे प्रतिनिधी मानले जातात. गेहलोत सरकारच्या कामावर पायलटची नाराजी आणि त्यांच्या पाठीशी उभे असलेले अनेक तरुण आमदार हे युवा नेते आहेत. ती संख्या जोडली तर नाराज तरुण आमदारांची संख्या जास्त आहे. काँग्रेसच्या चिंतन शिविरात राजस्थानचे माजी उपमुख्यमंत्री सचिन पायलट यांनी सत्तेत आणि संघटनेत 50 टक्के सहभाग तरुणांना देण्याचा फॉर्म्युला ठेवला होता. त्यामुळे काँग्रेस हायकमांडनेही त्याला मंजुरी दिली होती. मात्र नोकरशाहीच्या वृत्तीमुळे नाराज होऊन ते राजीनामा देण्याची धमकी देत ​​आहेत.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

चांदनाही पायलटप्रमाणे गुर्जर समाजातून

Advertisement

युवक काँग्रेसचे प्रदेशाध्यक्ष आणि डुंगरपूरचे आमदार गणेश घोघरा यांची राजीनाम्याची धमकी शांत होत नाही तोच गेहलोत सरकारमधील मंत्री अशोक चंदना यांनी राजीनामा देण्याची धमकी दिली. बुधवारी क्रीडा मंत्री चंदना यांनी मंत्रिपद व्यर्थ असल्याचे सांगून मुख्यमंत्री गेहलोत यांना मोक्षाची ऑफर दिली. चंदना यांनी सीएम गेहलोत यांचे प्रधान सचिव कुलदीप रांका यांना गोत्यात उभे केले आहे. उल्लेखनीय आहे की सचिन पायलटप्रमाणे चंदना देखील गुजर समाजातून येतात. आमदार गणेश घोघरा यांनी विधानसभा सदस्यत्वाचा राजीनामा देऊन समीकरण समतोल साधण्याचा प्रयत्न केला आहे. सीएम गेहलोत यांना डुंगरपूर काँग्रेसचे जिल्हाध्यक्ष दिनेश खोडनिया यांना राज्यसभेवर पाठवायचे असल्याची चर्चा आहे. गणेश घोघराला हे मान्य नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply