Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र.. कच्च्या तेलाच्या किंमतीत वाढ; जाणुन घ्या पेट्रोल-डिझेलचे नवीन दर

दिल्ली – जागतिक बाजारात (Global market) कच्च्या तेलाच्या (Crude oil) किंमतीने $115 चा टप्पा ओलांडला आहे. ब्रेंट क्रूड ऑइलची किंमत प्रति बॅरल $ 117.7 च्या आकड्याला पोहोचली आहे, तर OPEC बास्केटमध्ये तेलाची किंमत प्रति बॅरल $ 115 वर पोहोचली आहे.

Advertisement

यासह सरकारी तेल कंपन्यांनी शुक्रवारी पेट्रोल आणि डिझेलचे (Petrol And Diesel Price) दर अपडेट केले आहेत. नवीन अपडेटनुसार आजही पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात कोणताही बदल झालेला नाही. आम्ही तुम्हाला सांगतो की इंडियन ऑइलच्या अधिकृत वेबसाइटवर दररोज सकाळी 6 वाजता तेलाच्या किमती अपडेट केल्या जातात.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

केंद्र सरकारने 1 आठवड्यापूर्वी पेट्रोल आणि डिझेलचे दर कमी केले आहेत. त्यामुळे सर्वसामान्यांच्या खांद्यावरून उत्पादन शुल्काचा बोजा हटला आहे. दुसरीकडे, कच्च्या तेलाच्या किमती वाढणे हे योग्य लक्षण मानले जात नाही कारण कच्च्या तेलाच्या किमतींचा थेट परिणाम पेट्रोल आणि डिझेलच्या किमतीवर होतो.

Advertisement

वेगवेगळ्या शहरांमध्ये पेट्रोल-डिझेलची किंमत (पेट्रोल-डिझेलची किंमत आज 27 मे 2022 रोजी)

Advertisement

चार महानगरांमध्ये पेट्रोल-डिझेलचे दर
दिल्लीत 1 लिटर पेट्रोलची किंमत 96.72 रुपयांवर पोहोचली आहे. डिझेलच्या दरात कपात केल्यानंतर नवीन दर 89.62 रुपये प्रतिलिटर झाला आहे. देशाची आर्थिक राजधानी मुंबईत पेट्रोलचा दर 111.35 रुपये प्रति लिटरवर पोहोचला आहे. त्याचवेळी 1 लिटर डिझेलची किंमत 97.28 रुपये प्रति लिटरवर पोहोचली आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply